હવે તિરુપતિ બાલાજીની સંપત્તિ બે રાજ્યો વચ્ચે વહેંચાશે! મુખ્યમંત્રીઓની બેઠક બાદ શરુ થઈ અટકળો

હિન્દુ ધર્મમાં મંદિરોનું વિશેષ મહત્વ છે. સામાન્ય લોકોથી લઈને ખાસ લોકો સુધી દરેક ભગવાનના દરબારમાં પહોંચે છે અને પોતાની ક્ષમતા મુજબ દાન કરે છે. અને આ દાન દ્વારા જ રાજ્ય જ નહીં કેન્દ્ર સરકારને પણ કમાણી થાય છે. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે આંધ્ર પ્રદેશના તિરુપતિ જિલ્લાના હિલ ટાઉન તિરુમાલામાં સ્થિત ભગવાન તિરુપતિનું મંદિર માત્ર ભારતના સૌથી ધનિક મંદિરોમાં સામેલ નથી. તેના બદલે હવે આમાંથી થતી આવકને લઈને બે રાજ્ય સરકારો સામસામે આવી ગઈ છે.

આંધ્રપ્રદેશ અને તેલંગાણાના વિભાજનને લગતા મુદ્દા પર શનિવારે સીએમ રેવંત રેડ્ડી અને સીએમ એન. ચંદ્રબાબુ નાયડુની સભાને લઈને વિવાદ છેડાઈ ગયો છે. YSRCP નેતા વિજય સાંઈ રેડ્ડીએ સોશિયલ મીડિયા પર મીટિંગમાં ચર્ચા કરવામાં આવેલા મુદ્દા પર સવાલ ઉઠાવ્યા છે.

તિરુપતિ બાલાજીની કમાણીનો હિસ્સો વહેંચાશે!
YSRCPના નેતા વિજય સાંઈ રેડ્ડીએ શનિવારે યોજાયેલી બેઠકમાં હિટ કરવા માટે સોશિયલ મીડિયા પર પૂછ્યું કે શું તે અફવા સાચી છે કે તેલંગાણા TTD (તિરુમાલા તિરુપતિ દેવસ્થાનમ) તેમજ આંધ્રના દરિયાકાંઠા અને બંદરોમાં હિસ્સો છે તે દફનાવવામાં? તેથી હું આંધ્રપ્રદેશના મુખ્યમંત્રીને વિનંતી કરીશ કે તેઓ હૈદરાબાદની આવકમાં હિસ્સો માંગે. એપી સરકારે બંને મુખ્યમંત્રીઓની મિત્રતાને આંધ્રપ્રદેશના લોકોના હિતથી ઉપર ન મૂકવી જોઈએ.

તેલંગાણા સરકાર TTDમાં હિસ્સો માંગી રહી છે
તમને જણાવી દઈએ કે આ દિવસોમાં એવી અફવા છે કે તેલંગાણા સરકાર આંધ્ર પ્રદેશમાં હાજર કૃષ્ણપટ્ટનમ, માછલીપટ્ટનમ અને ગંગાવરમ બંદરોમાં એક હજાર કિલોમીટર લાંબા દરિયાકિનારાની સાથે તિરુમાલા તિરુપતિ દેવસ્થાનમની આવકમાં હિસ્સો આપવાની માંગ કરી રહી છે. તમને જણાવી દઈએ કે આંધ્ર પ્રદેશના વિભાજન પછી જ્યારે હૈદરાબાદ જેવું શહેર તેલંગાણાના ભાગમાં આવ્યું તો ટીટીડી આંધ્ર પ્રદેશના ભાગમાં આવ્યું.

રાજ્યની મિલકતને લઈને વિવાદ ચાલી રહ્યો છે
તમને જણાવી દઈએ કે અવિભાજિત આંધ્ર પ્રદેશના વિભાજન બાદ 2 જૂન, 2014ના રોજ તેલંગાણાની રચના કરવામાં આવી હતી. વિભાજનના દસ વર્ષ પછી પણ, આંધ્રપ્રદેશ અને તેલંગાણા વચ્ચે મિલકતના વિભાજન, સરકારી સંસ્થાઓનું વિભાજન, બાકી વીજળીના બિલ અને બાકીના કર્મચારીઓને તેમના મૂળ રાજ્યોમાં ટ્રાન્સફર જેવા મુદ્દાઓ પર વિવાદ ચાલી રહ્યો છે.