મહારાષ્ટ્રઃ નવી મુંબઈ, થાણે, પનવેલમાં મુશળધાર વરસાદ, ટ્રેન સેવા ઠપ્પ, NDRFને બોલાવવી પડી

મુંબઈ ઉપનગરો સહિત મહારાષ્ટ્રના ઘણા ભાગોમાં ભારે વરસાદ થયો છે. નવી મુંબઈની સાથે થાણે અને પનવેલના ઘણા વિસ્તારોમાં વરસાદે તબાહી મચાવી છે. મુશળધાર વરસાદને કારણે અનેક રસ્તાઓ નદીઓમાં ફેરવાઈ ગયા છે. અનેક વિસ્તારોમાં પાણી ભરાવાને કારણે જનજીવન ખોરવાઈ ગયું છે.

થાણે જિલ્લાના શાહપુર વિસ્તારમાં રાતથી ભારે વરસાદને કારણે જનજીવન અસ્તવ્યસ્ત થઈ ગયું છે. જેની અસર મુંબઈની લોકલ ટ્રેનોને પણ થઈ હતી. અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું કે સવારે લગભગ 6.30 વાગ્યે, ભારે વરસાદને કારણે, અટગાંવ અને તાનસેટ વચ્ચેના ટ્રેક પર કાદવ ઢંકાઈ ગયો હતો અને વાશિંદ સ્ટેશન પાસે એક વૃક્ષ પડી જવાને કારણે ટ્રેક બ્લોક થઈ ગયો હતો. જેના કારણે કલ્યાણ-કસારા લાઇન અટકી પડી હતી. લોકલ ટ્રેનો ઉપરાંત લાંબા અંતરની ટ્રેનોને પણ તેની અસર થઈ હતી. જોકે હવે પાટા પરથી માટી અને પથ્થરો હટાવી દેવામાં આવ્યા છે.

એ જ રીતે ઓવરહેડ વાયર પર ઝાડ પડતાં બે કલાક સુધી વાહન વ્યવહાર થંભી ગયો હતો. વશિંદ પાસે એક ઓવરહેડ વાયરનો પોલ ઝૂકી ગયો અને ટ્રેનનો પેન્ટોગ્રાફ તેમાં ફસાઈ ગયો. રેલવે પ્રશાસને યુદ્ધના ધોરણે કામ કર્યું અને ટ્રેનોની અવરજવર શરૂ કરી.

વશિંદ પાસે એક ઓવરહેડ સાધનોનો ધ્રુવ (ટ્રેનમાં ઇલેક્ટ્રિક ટ્રેક્શન દ્વારા પાવર ટ્રાન્સમિટ કરવા માટે વપરાતું ઉપકરણ) અને ટ્રેનનો પેન્ટોગ્રાફ (ઇલેક્ટ્રિકલ રીસીવિંગ ડિવાઇસ) તેમાં ફસાઇ ગયો. રવિવારે ભાટસામાં 237 મીમી, ખડાવલીમાં 192, પડઘામાં 169, સાકુર્લીમાં 157, ટીટવાલામાં 117, મુરબાડમાં 115, શેલાવલીમાં 102 અને શાહપુરમાં 90 મીમી વરસાદ નોંધાયો હતો.

મુશળધાર વરસાદને કારણે ભરંગી નદીમાં ઉછાળો આવ્યો છે. ભારંગી નદીનું પાણી થાણેના શાહપુરના ગુજરાતીબાગ, ચિંતામણનગર, તાડોબા અને ગુજરાતીનગર સંકુલમાં પ્રવેશ્યું. જેના કારણે પાંચથી છ ફોર વ્હીલર અને વીસથી પચીસ ટુ વ્હીલર ધોવાઇ ગયા હતા. ભારંગી નદીનું પાણી ઘરોમાં ત્રણ ફૂટ જેટલું વધી ગયું છે. NDRFની ટીમ શાહપુર પહોંચી ગઈ છે અને લોકોને સુરક્ષિત સ્થાનો પર લઈ જઈ રહી છે.

ભારે વરસાદને કારણે નવી મુંબઈ સહિત પનવેલના ઘણા વિસ્તારો પાણીમાં ડૂબી ગયા હતા. અદાઇ, સુકાપુર વિસ્તારના ગામોમાં પાણી ભરાયાની માહિતી છે. રસ્તાઓ બાદ હવે રહેણાંક મકાનોમાં પણ મોટા પ્રમાણમાં પાણી જમા થયા છે. કલંબોલી વિસ્તારમાં રસ્તાઓ પાણીમાં ગરકાવ થઈ ગયા છે. પાણી કમર સુધી ઉંડા છે. રસ્તા પર અનેક વાહનો ફસાઈ ગયા છે.