અંબાણી વેડીંગ માટે મુંબઈનું ટ્રાફિક ડાયવર્ટ: પબ્લીક ઈવેન્ટ ગણાવી પોલીસે જાહેર કરી એડવાઈઝરી

મુંબઈ ટ્રાફિક પોલીસ એડવાઈઝરીમાં અનંત અંબાણી-રાધિકા મર્ચન્ટના લગ્નને “પબ્લીક ઈવેન્ટ” તરીકે ટૅગ કર્યા બાદ અને મુંબઈના બાંદ્રા કુર્લા કૉમ્પ્લેક્સ (BKC) ખાતે 12-15 જુલાઈ દરમિયાન જિઓ વર્લ્ડ કન્વેન્શન સેન્ટર યોજાશે.

નેટીઝન્સે ઈન્ટરનેટ અને સોશિયલ મીડિયા પર ખાનગી કાર્યક્રમ માટે જાહેર જગ્યાઓનો ઉપયોગ કરવા બદલ સત્તાવાળાઓની ટીકા કરી હતી, જ્યારે અન્ય લોકોએ ઇવેન્ટ દરમિયાન થતી અસુવિધા અને શ્રીમંત અને ગરીબ લોકો માટે સારવારમાં તફાવત દર્શાવ્યો હતો.

5 જુલાઈના રોજ એક ટ્વિટમાં, મુંબઈ ટ્રાફિક પોલીસે 12-15 જુલાઈ દરમિયાન BKCમાં જિો વર્લ્ડ કન્વેન્શન સેન્ટરમાં અનંત અંબાણી અને રાધિકા મર્ચન્ટના ભવ્ય લગ્ન દરમિયાન ટ્રાફિકની સરળતા માટે BKC અને તેની આસપાસના ટ્રાફિકને બંધ કરવાનું જણાવ્યું અને ટ્રાફિક ડાયવર્ટ કહ્યું છે. જો કે, તેમના ટ્વિટમાં, તેમણે ઉલ્લેખ કર્યો નથી કે તે લગ્ન માટે છે; તેના બદલે, તેમણે તેને “પબ્લીક ઈવેન્ટ” ગણાવી છે.

મુંબઈ ટ્રાફિક પોલીસે ટ્વિટર પર લખ્યું છે કે, “5 જુલાઈના રોજ બાંદ્રા કુર્લા કોમ્પ્લેક્સમાં Jio વર્લ્ડ કન્વેન્શન સેન્ટરમાં જાહેર કાર્યક્રમને કારણે અને 12 થી 15 જુલાઈ, 2024 દરમિયાન, ટ્રાફિકના સરળ પ્રવાહ માટે નીચેની ટ્રાફિક વ્યવસ્થા કરવામાં આવશે.”

ટ્વિટ પછી તરત જ, નેટીઝન્સે લગ્નને “જાહેર પ્રસંગ” ગણાવવા બદલ મુંબઈ ટ્રાફિક પોલીસની ટીકા કરી. ઘણા લોકોએ એમ પણ કહ્યું કે જો તે જાહેર કાર્યક્રમ છે તો તેમને શા માટે આમંત્રણ આપવામાં આવ્યું નથી?

જતીન ગુલાટીએ X પર પૂછ્યું, “સાર્વજનિક કાર્યક્રમ, તો શું સામાન્ય લોકો કાર્યક્રમમાં હાજરી આપી શકે? શું સામાન્ય લોકોને સ્થળમાં પ્રવેશવાની મંજૂરી આપવામાં આવશે?”

અનુએ પોસ્ટ કર્યું, “વાહ, ખરેખર અંબાણીના લગ્નને લગભગ જાહેર કાર્યક્રમ જાહેર કરવામાં આવ્યો છે… હવે આ અતિશય છે.” BKC અને તેની આસપાસના વિસ્તારોમાં વાહનોની અવરજવરમાં ફેરફાર 12 થી 15 જુલાઈ સુધી બપોરે 1 વાગ્યાથી મધ્યરાત્રિ સુધી અમલમાં આવશે.

અનંત અંબાણી અને રાધિકા મર્ચન્ટ 12 જુલાઈના રોજ લગ્ન કરશે, ત્યારબાદ 13 અને 14 જુલાઈએ વધુ બે ઈવેન્ટ્સ થશે. આ ઈવેન્ટ્સમાં ઈન્ટરનેશનલ સેલિબ્રિટીઝ તેમજ મેગા બોલિવૂડ સુપરસ્ટાર્સ ભાગ લે તેવી અપેક્ષા છે.