બિહારમાં મોટો ખેલ! મહાગઠબંધનને મોટો ફટકો, કોંગ્રેસ-RJDના ત્રણ ધારાસભ્યો ભાજપમાં જોડાયા

કોંગ્રેસના ધારાસભ્યો મુરારી ગૌતમ અને સિદ્ધાર્થ સૌરવ તેમની પાર્ટી છોડીને ભાજપમાં જોડાયા છે. દરમિયાન, રાષ્ટ્રીય જનતા દળ પાર્ટીના સંગીતા દેવી પક્ષ બદલીને ભાજપમાં જોડાયા છે. ભાજપના નેતા સમ્રાટ ચૌધરીએ આ ત્રણેયને પોતાની પાર્ટીમાં સામેલ કર્યા છે. કોંગ્રેસના મુરારી ગૌતમ પણ મહાગઠબંધન સરકારમાં મંત્રી હતા અને ચેનારી વિધાનસભાના ધારાસભ્ય છે. સિદ્ધાર્થ સૌરવ વિક્રમ વિધાનસભાના ધારાસભ્ય છે અને હવે પક્ષ બદલીને ભાજપમાં જોડાયા છે. રાષ્ટ્રીય જનતા દળના ધારાસભ્ય સંગીતા દેવી મોહનિયા વિધાનસભામાંથી આવે છે.

છેલ્લા કેટલાક મહિનાઓથી બિહારીના રાજકારણમાં એક પછી એક ભૂકંપ આવી રહ્યા છે. બિહારના મુખ્યમંત્રી નીતિશ કુમારના આરજેડી છોડીને ફરી એકવાર ભાજપમાં સામેલ થવાની ઘટના બાદ સતત એક પાર્ટી છોડીને બીજી પાર્ટીમાં જવાની પ્રક્રિયા અટકી રહી નથી. તમને જણાવી દઈએ કે મહાગઠબંધનની જન વિશ્વાસ મહારેલી 3 માર્ચે બિહારની રાજધાની પટનાના ગાંધી મેદાનમાં યોજાશે. આરજેડી પ્રમુખ લાલુ પ્રસાદ, કોંગ્રેસ નેતા રાહુલ ગાંધી અને પૂર્વ ઉપમુખ્યમંત્રી તેજસ્વી યાદવ આ રેલીમાં ભાગ લેશે, પરંતુ તે પહેલા ભાજપમાં સામેલ થનારા પાર્ટીના નેતાઓ સારા સંકેત આપી રહ્યા નથી.