“અહેમદ પટેલના વારસાને ભૂંસી નાખવાનો પ્રયાસ”: ભરૂચ બેઠક AAPને આપવા અંગે ભાજપે કોંગ્રેસ પર નિશાન સાધ્યું

લોકસભા ચૂંટણીની વાત કરીએ તો કોંગ્રેસ અને આમ આદમી પાર્ટી (AAP-કોંગ્રેસ ગઠબંધન) વચ્ચે બેઠકોની વહેંચણી કરવામાં આવી છે. બંને પક્ષોની સંમતિથી આમ આદમી પાર્ટી ગુજરાતની ભરૂચ બેઠક પરથી ચૂંટણી લડશે. એક સમયે કોંગ્રેસના દિગ્ગજ નેતા અહેમદ પટેલ ભરૂચ બેઠકથી ચૂંટણી લડતા હતા. AAPને સીટ સોંપવા બદલ ભાજપે કોંગ્રેસ પર આકરા પ્રહારો કર્યા છે. કોંગ્રેસમાંથી ભાજપના નેતા બનેલા જયવીર શેરગીલે ભરૂચને AAPને સોંપવાને લઈને રાહુલ ગાંધી પર નિશાન સાધ્યું છે. તેમણે કહ્યું કે તે “રાજકુમારનો બદલો” છે.

દરમિયાન બીજેપી નેતા અમિત માલવિયાનું કહેવું છે કે ભરૂચ સીટ AAPને આપીને રાહુલ ગાંધીએ અહેમદ પટેલનો વારસો ભૂંસવાનો અને તેમના પરિવારને અપમાનિત કરવાનો પ્રયાસ કર્યો છે. આની કડક શબ્દોમાં નિંદા કરતા અમિત માલવીયાએ કહ્યું કે તેઓ ‘યુઝ એન્ડ થ્રો’માં વિશ્વાસ રાખે છે.

“ગાંધીઓ ‘યુઝ એન્ડ થ્રો’માં માને છે”

અહેમદ પટેલની પુત્રીના ભૂતપૂર્વ પર પોસ્ટ શેર કરતી વખતે, અમિત માલવિયાએ લખ્યું, “કોંગ્રેસના દિગ્ગજ નેતા અહેમદ પટેલ અને રાહુલ ગાંધી વચ્ચેના મતભેદો કોઈનાથી છુપાયેલા નથી. ભરૂચ AAPને આપવી એ રાહુલ ગાંધીની પ ટેલના વારસાને ભૂંસી નાખવાનો પ્રયાસ છે. ગાંધીવાદીઓ ‘ઉપયોગ કરો અને ફેંકો’માં માને છે.”

“હું જિલ્લા કેડરની દિલથી માફી માંગુ છું.”

મુમતાઝ પટેલે વિલ યુનાઈટ અગેઇન પર પોસ્ટમાં લખ્યું છે.અમે અહેમદ પટેલના 45 વર્ષના વારસાને વ્યર્થ નહીં જવા દઈએ.આ પોસ્ટમાં તેણે ભરૂચ કી બેટી હેશટેગ લખ્યું છે. તમને જણાવી દઈએ કે ભરૂચ જિલ્લાના પાર્ટી કેડરને સંબોધિત એક ભાવનાત્મક પોસ્ટમાં અહેમદ પટેલની પુત્રી મુમતાઝ પટેલે તે મતવિસ્તારમાં કહ્યું. પટેલે સક્ષમ ન થવા બદલ માફી માંગી. જ્યાંથી તેમના પિતાએ 1976માં સ્થાનિક સંસ્થાની ચૂંટણી લડી હતી ત્યાંથી જ શરૂઆત કરી હતી.

અહેમદ પટેલ કોંગ્રેસના ‘ટ્રબલશૂટર’ હતા

અહેમદ પટેલને કોંગ્રેસના‘ટ્રબલશૂટર’ કહેવામાં આવ્યા હતા. તેમણે ગુજરાત વિધાનસભા અને સંસદ બંનેમાં ગુજરાત મતવિસ્તારનું પ્રતિનિધિત્વ કર્યું હતું. પડદા પાછળની તેમની ભૂમિકા ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ હતી. સંકટના સમયમાં કોંગ્રેસ હંમેશા તેમની તરફ જોતી હતી. તમને જણાવી દઈએ કે વર્ષ 2020 માં કોરોના સંક્રમણને કારણે તેમનું નિધન થયું હતું. તમને જણાવી દઈએ કે વિપક્ષી જૂથ ભારત માટે સીટ વહેંચણી માથાના દુખાવાથી ઓછી નથી.

કોંગ્રેસ અને AAP દિલ્હીમાં 4+3 ફોર્મ્યુલા પર સહમત થયા હતા. બંનેએ ગુજરાત, હરિયાણા, ગોવા અને ચંદીગઢમાં સાથે મળીને લડવાની જાહેરાત કરી હતી. ઉત્તર પ્રદેશમાં કોંગ્રેસ અને સપા વચ્ચે શીટ શેરિંગ અંગેની ડીલ ફાઈનલ થઈ ગઈ છે. કોંગ્રેસ યુપીમાં 17 સીટો પર ચૂંટણી લડશે.