AAP-કોંગ્રેસ દિલ્હી-ગોવા સહિત અન્ય રાજ્યોમાં બેઠકો પર સહમત, ટૂંક સમયમાં ઔપચારિક જાહેરાત

લોકસભા ચૂંટણી માટે AAP-કોંગ્રેસ ગઠબંધનને લઈને સર્વસંમતિ ઊભી થતી જણાય છે. સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર દિલ્હીમાં AAP 4 સીટો પર અને કોંગ્રેસ 3 સીટો પર ચૂંટણી લડી શકે છે. કોંગ્રેસ અને AAPના દિલ્હી ગઠબંધન ફોર્મ્યુલામાં આમ આદમી પાર્ટી નવી દિલ્હી, ઉત્તર પશ્ચિમ દિલ્હી, પશ્ચિમ દિલ્હી અને દક્ષિણ દિલ્હીથી ચૂંટણી લડી શકે છે. જ્યારે કોંગ્રેસ પૂર્વ દિલ્હી, ઉત્તર પૂર્વ દિલ્હી અને ચાંદની ચોકથી ચૂંટણી લડી શકે છે. થોડા સમય પહેલા કોંગ્રેસ મહાસચિવ કેસી વેણુગોપાલના ઘરે ગઠબંધનને લઈને એક બેઠક યોજાઈ હતી. ટૂંક સમયમાં ઔપચારિક જાહેરાત કરવામાં આવી શકે છે.

દિલ્હી સિવાય અન્ય રાજ્યોમાં પણ સહમતિ સધાઈ હતી

સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, દિલ્હી સિવાય અન્ય રાજ્યોમાં પણ ગઠબંધન નક્કી કરવામાં આવ્યું છે. દિલ્હીમાં આમ આદમી પાર્ટી 4 સીટો પર ચૂંટણી લડશે, કોંગ્રેસ 3 સીટો પર ચૂંટણી લડશે. કોંગ્રેસે ગુજરાતમાં બે બેઠકો આમ આદમી પાર્ટીને આપી છે. આમ આદમી પાર્ટીના ઉમેદવારો ગુજરાતની ભરૂચ અને ભાવનગર બેઠક પરથી ચૂંટણી લડશે. આમ આદમી પાર્ટીએ ચંદીગઢ સીટ કોંગ્રેસને આપી. ગોવામાં આમ આદમી પાર્ટીએ દક્ષિણ ગોવાની સીટ પર પોતાના ઉમેદવાર જાહેર કર્યા હતા, પરંતુ હવે આમ આદમી પાર્ટી આ સીટ કોંગ્રેસ માટે છોડશે. કોંગ્રેસ હરિયાણાની એક સીટ આમ આદમી પાર્ટીને આપશે.

પંજાબમાં અલગ-અલગ ચૂંટણી લડવાનો નિર્ણય

બીજી તરફ પંજાબમાં કોંગ્રેસ અને આમ આદમી પાર્ટીએ પરસ્પર અલગથી ચૂંટણી લડવાનો નિર્ણય લીધો છે. સીએમ કેજરીવાલે કહ્યું હતું કે અમારી વચ્ચે કોઈ અણબનાવ નથી.

અરવિંદ કેજરીવાલે ગઠબંધન પર આ વાત કહી હતી

દિલ્હીમાં કોંગ્રેસ સાથે ગઠબંધનની સંભાવના અંગે પત્રકારો દ્વારા પૂછવામાં આવેલા પ્રશ્ન પર કેજરીવાલે મંગળવારે કહ્યું હતું કે ‘ઘણું મોડું થઈ ગયું છે, તે ઘણા સમય પહેલા થઈ જવું જોઈતું હતું. ચાલો જોઈએ કે આગામી એક-બે દિવસમાં શું થાય છે. દિલ્હી કોંગ્રેસના અધ્યક્ષ અરવિંદર સિંહ લવલીએ કહ્યું હતું કે તેમની પાર્ટી દિલ્હીની તમામ સાત બેઠકો પર ચૂંટણી માટે તૈયાર છે.