UPની રાજનીતિ: કોંગ્રેસે સમાજવાદીની વાત માની લીધી, 17 સીટો પર ચૂંટણી લડશે

સમાજવાદી પાર્ટી અને કોંગ્રેસ વચ્ચે ગઠબંધનને લઈને વાતચીતનો વધુ એક રાઉન્ડ થયો છે. કોંગ્રેસ 17 બેઠકો પર ચૂંટણી લડવા તૈયાર છે જો સમાજવાદી પાર્ટી તેને શ્રાવસ્તી અને લખીમપુર ખીરી બેઠકો આપે. સૂત્રોનું કહેવું છે કે બુધવારે સવારે ફરી એકવાર સમાજવાદી પાર્ટીના ટોચના નેતૃત્વ અને કોંગ્રેસ હાઈકમાન્ડ વચ્ચે બેઠકોને લઈને વાતચીત થઈ હતી. કોંગ્રેસ 17 બેઠકો પર ચૂંટણી લડવા માટે સહમત છે પરંતુ કોંગ્રેસ લખીમપુર ખીરી અને શ્રાવસ્તી બેઠકો તેને આપવામાં આવે તેવું ઈચ્છે છે.

ગુરુવારે એસપી અંતિમ નિર્ણય લેશે

તેના આધારે તે પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશની બુલંદશહેર સીટ છોડવા તૈયાર છે. સૂત્રોનું કહેવું છે કે સમાજવાદી પાર્ટીએ આ પ્રસ્તાવ પર વિચાર કર્યો છે અને કહ્યું છે કે આખરી નિર્ણય ગુરુવારે આપવામાં આવશે. લાંબી ચાલી રહેલી વાતચીત બાદ સપા અને કોંગ્રેસ વચ્ચે સીટની ફોર્મ્યુલા નક્કી કરવામાં આવી છે. વારાણસી કોંગ્રેસના ખાતામાં જ રહેશે. અખિલેશ યાદવ અહીંથી પોતાનો ઉમેદવાર પાછો ખેંચી લેશે. કોંગ્રેસ હાઈકમાન્ડે આખરે અખિલેશે આપેલી સીટો પર માત્ર બે જ ફેરફાર કરવા કહ્યું હતું. જેમાં હાથરસ એસપીને પાછું આપવું જોઈએ અને સીતાપુર આપવું જોઈએ. સપાએ કોંગ્રેસની આ માંગ સ્વીકારી લીધી.

કોંગ્રેસે મુરાદાબાદ સીટની માંગ છોડી દીધી

એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે પ્રિયંકા ગાંધીએ આજે ​​રાહુલ ગાંધી સાથે વાત કરી અને પછી તેમણે અખિલેશ યાદવ સાથે વાત કરી. કોંગ્રેસ દ્વારા મુરાદાબાદ સીટની માંગ પડતી મૂકવામાં આવી છે. કોંગ્રેસ અને સમાજવાદી પાર્ટીના યુપી પ્રભારી વચ્ચે આગળની વાતચીત ચાલી રહી છે. આજે કે કાલે સીટ વિતરણની જાહેરાત થઈ શકે છે. અખિલેશ યાદવ સાંજ સુધીમાં મુરાદાબાદથી પરત ફરશે. ત્યાર બાદ મંત્રણાનો અંતિમ રાઉન્ડ શક્ય છે. સમાજવાદી પાર્ટીએ કહ્યું છે કે તે વારાણસીથી પોતાનો ઉમેદવાર પાછો ખેંચી લેશે.