મુંબઈમાં બોમ્બ ધડાકાનું આતંકવાદી કાવતરું, કલ્યાણ સ્ટેશનની બહારથી 54 ડિટોનેટર મળતા ખળભળાટ

મુંબઈ નજીક કલ્યાણ રેલ્વે સ્ટેશન પરથી બ્લાસ્ટ માટે વપરાયેલ ડિટોનેટર મળી આવતા ખળભળાટ મચી ગયો છે. મળતી માહિતી મુજબ, કલ્યાણ જંકશન સ્ટેશનના પ્લેટફોર્મ નંબર એકની બહાર મોટી માત્રામાં ડિટોનેટર મળી આવ્યા છે. સ્ટેશન પરિસરમાં રાખવામાં આવેલા બોક્સમાંથી લગભગ 54 ડિટોનેટર સ્ટિક મળી આવી છે.

અહેવાલો અનુસાર, કલ્યાણ સ્ટેશનના પ્લેટફોર્મ નંબર એક પાસે 54 ડિટોનેટર લાકડીઓ મળી આવી છે. ડીટોનેટર સળિયા પીપળના ઝાડ નીચે એક બોક્સમાં રાખવામાં આવ્યા હતા. શંકાસ્પદ વસ્તુની માહિતી મળતાની સાથે જ રેલ્વે પોલીસ અને બોમ્બ ડિટેક્શન ટીમ સાથે સ્થાનિક પોલીસ ઘટના સ્થળે પહોંચી ગઈ હતી. ડોગ સ્ક્વોડને પણ તપાસ માટે બોલાવવામાં આવી છે. ડિટોનેટરનો કબજો મેળવી આગળની કાર્યવાહી હાથ ધરી છે.

ભીડભાડવાળા કલ્યાણ સ્ટેશન પરિસરમાં એક શંકાસ્પદ બોક્સની માહિતી મળતાં જ રેલવે પોલીસ તાત્કાલિક ઘટનાસ્થળે પહોંચી ગઈ હતી. તપાસ બાદ બોક્સમાં ડિટોનેટર હોવાનું જાણવા મળ્યું હતું. પોલીસ એ શોધી રહી છે કે રેલ્વે સ્ટેશન પાસે ડિટોનેટર ક્યાંથી આવ્યું, કોઈ તેને ભૂલી ગયું કે પછી કોઈ તેને જાણી જોઈને અહીં છોડી ગયું.

શરૂઆતમાં એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે રિકવર થયેલા ઈલેક્ટ્રોનિક ડિટોનેટરનો ઉપયોગ પહાડો તોડવા માટે કરવામાં આવે છે. સંભવતઃ આ વિસ્ફોટક સામગ્રી બાંધકામના કામ માટે ગેરકાયદેસર રીતે ઉપયોગમાં લેવાઈ રહી હતી.

પોલીસની કેટલીક ટીમો કલ્યાણ સ્ટેશન અને આસપાસના પરિસરમાં લગાવેલા સીસીટીવી ફૂટેજને સ્કેન કરી રહી છે. આ મામલે તપાસ ચાલી રહી છે. મામલાની ગંભીરતાને જોતા વરિષ્ઠ અધિકારીઓ પણ ઘટના સ્થળે પહોંચી રહ્યા છે.