IPL 22 માર્ચથી શરૂ થશે, લોકસભાની ચૂંટણી છતાં સમગ્ર સિઝન ભારતમાં જ ખેલાશે

ઇન્ડિયન પ્રીમિયર લીગના અધ્યક્ષ અરુણ ધૂમલે મંગળવારે પીટીઆઈને જણાવ્યું હતું કે, બહુપ્રતિક્ષિત ઇન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ 22 માર્ચથી શરૂ થવાની છે અને સામાન્ય ચૂંટણીઓ હોવા છતાં તે સંપૂર્ણ રીતે દેશમાં યોજાશે. નોંધનીય છે કે એપ્રિલ અને મે મહિનામાં ચૂંટણી થવાની ધારણા છે અને આ જ મુખ્ય કારણ છે કે IPLની 17મી આવૃત્તિનું શેડ્યૂલ હજુ સુધી જાહેર કરવામાં આવ્યું નથી.

પીટીઆઈ સાથે વાત કરતા, ધુમલે કહ્યું કે શરૂઆતમાં, ફક્ત પ્રથમ 15 દિવસનું શેડ્યૂલ જાહેર કરવામાં આવશે અને બાકીની રમતો માટેનું રોસ્ટર સામાન્ય ચૂંટણીની તારીખોની જાહેરાત પછી નક્કી કરવામાં આવશે. આગામી મહિનાની શરૂઆતમાં લોકસભાની ચૂંટણીની તારીખો જાહેર થવાની ધારણા છે.

ધૂમલે કહ્યું કે અમે 22 માર્ચે ટુર્નામેન્ટની શરૂઆત જોઈ રહ્યા છીએ. અમે સરકારી એજન્સીઓ સાથે મળીને કામ કરી રહ્યા છીએ અને અમે પ્રારંભિક શેડ્યૂલ જાહેર કરનાર પ્રથમ હોઈશું. સમગ્ર ટુર્નામેન્ટ ભારતમાં યોજાશે.

માત્ર 2009માં, IPL સંપૂર્ણ રીતે વિદેશમાં (દક્ષિણ આફ્રિકા) યોજવામાં આવી હતી, જ્યારે 2014ની આવૃત્તિ સામાન્ય ચૂંટણીઓને કારણે આંશિક રીતે UAEમાં યોજાઈ હતી. જોકે, 2019માં ચૂંટણી હોવા છતાં ટૂર્નામેન્ટ ભારતમાં યોજાઈ હતી.

આ રિચ લીગના સમાપનના થોડા જ દિવસોમાં T20 વર્લ્ડ કપ શરૂ થશે તે ધ્યાનમાં રાખીને, 26 મેના રોજ ફાઇનલ યોજાય તેવી શક્યતા છે. ભારત 5 જૂને ન્યૂયોર્કમાં આયર્લેન્ડ સામે તેની પ્રથમ વર્લ્ડ કપ મેચ રમશે, જ્યારે ICC શોપીસ 1 જૂને યુએસએ કેનેડા સામે ટકરાશે.

નિયમ પ્રમાણે, IPLની શરૂઆતની મેચ ગયા વર્ષના ફાઇનલિસ્ટ વચ્ચે રમાશે, આ કિસ્સામાં વિજેતા ચેન્નાઇ સુપર કિંગ્સ અને રનર્સ-અપ ગુજરાત ટાઇટન્સ છે.

અગાઉ, 2024 સીઝન માટે ખેલાડીઓની હરાજી ગયા વર્ષે ડિસેમ્બરમાં યોજાઈ હતી અને કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સે તેને 24.75 કરોડમાં ખરીદ્યા બાદ ઓસ્ટ્રેલિયાના ઝડપી બોલર મિશેલ સ્ટાર્ક લીગના ઈતિહાસમાં સૌથી મોંઘા ખેલાડી બની ગયા હતા.