સાવધાન! 17મીથી 22મી ફેબ્રુઆરી સુધી 125 કલાક કરા, ગાજવીજ અને વીજળી સાથે વરસાદ

ફેબ્રુઆરીમાં ફરી એકવાર તાપમાનમાં ઘટાડો થવા જઈ રહ્યો છે. ભારતીય હવામાન વિભાગે કહ્યું છે કે 17 ફેબ્રુઆરી 2024ના રોજ નવી વેસ્ટર્ન ડિસ્ટર્બન્સ આવી રહી છે. વેસ્ટર્ન ડિસ્ટર્બન્સના કારણે દેશના ઉત્તર-પશ્ચિમ વિસ્તારમાં આગામી પાંચ દિવસ સુધી વીજળીના ચમકારા અને તેજ પવન સાથે ભારે વરસાદ પડશે.

હવામાન વિભાગે કહ્યું છે કે 19 અને 20 ફેબ્રુઆરીએ પંજાબ, હરિયાણા અને પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશમાં પણ કરા પડી શકે છે. 30 થી 40 કિલોમીટર પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવન ફૂંકાવાથી પંજાબ, હરિયાણા, ચંદીગઢ અને પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશમાં 18 થી 20 ફેબ્રુઆરી દરમિયાન ઠંડીમાં વધારો થશે. જમ્મુ કાશ્મીર, લદ્દાખ, ગિલગિટ, બાલ્ટિસ્તાન, મુઝફ્ફરાબાદ, હિમાચલ પ્રદેશ અને ઉત્તરાખંડ આ હવામાન ચક્રથી પ્રભાવિત થશે.

IMDએ આપ્યું રેડ એલર્ટ, હિમાચલ પ્રદેશ અને ઉત્તરાખંડમાં વાદળો વરસશે

ભારતીય હવામાન વિભાગે કહ્યું છે કે જમ્મુ-કાશ્મીર, લદ્દાખ, ગિલગિટ, બાલ્ટિસ્તાન, મુઝફ્ફરાબાદ અને હિમાચલ પ્રદેશના ઘણા વિસ્તારોમાં 18 થી 20 ફેબ્રુઆરી દરમિયાન ભારે વરસાદ થશે. ઉત્તરાખંડમાં 20મી ફેબ્રુઆરીએ ભારે વરસાદની આગાહી જારી કરવામાં આવી છે.

હવામાન વિભાગે 19મી ફેબ્રુઆરીએ ખતરનાક વરસાદનો સંકેત આપ્યો હતો

ભારતીય હવામાન વિભાગે કહ્યું છે કે જમ્મુ-કાશ્મીર, લદ્દાખ, ગિલગિટ, બાલ્ટિસ્તાન, મુઝફ્ફરાબાદ, હિમાચલ પ્રદેશ અને ઉત્તરાખંડના ઘણા વિસ્તારોમાં ખૂબ જ ખતરનાક વરસાદ થવાનો છે.

IMDનું નવું એલર્ટ, અહીં ભારે હિમવર્ષા થશે

હવામાન વિભાગે કહ્યું છે કે જમ્મુમાં 18 ફેબ્રુઆરીએ હિમવર્ષા થશે. હિમાચલ પ્રદેશમાં 18 અને 19 ફેબ્રુઆરીએ હિમવર્ષા થશે. ઉત્તરાખંડમાં 18 થી 20 ફેબ્રુઆરી દરમિયાન હિમવર્ષા થશે. આવી સ્થિતિમાં અહીં પણ તાપમાન ઘટશે. જેના કારણે ફરી એકવાર ઠંડીમાં વધારો થશે.

IMDએ કરી ભારે વરસાદની આગાહી, જાણો કયા દિવસે કયા રાજ્યમાં હિમવર્ષા, વરસાદ અને કરા પડશે?
ભારતીય હવામાન વિભાગે છૂટાછવાયાથી મધ્યમ વરસાદની આગાહી પણ કરી છે. પંજાબ, હરિયાણા, ચંદીગઢ અને દિલ્હીમાં 19 થી 21 ફેબ્રુઆરી દરમિયાન વરસાદ પડશે. પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશમાં 19 થી 22 ફેબ્રુઆરી દરમિયાન વરસાદ પડશે. પૂર્વી ઉત્તર પ્રદેશ અને ઉત્તર મધ્ય પ્રદેશમાં 20 થી 22 ફેબ્રુઆરી દરમિયાન વરસાદ પડશે. ઉત્તર રાજસ્થાનમાં 19 થી 20 ફેબ્રુઆરી દરમિયાન વરસાદ પડશે. હવામાન વિભાગે કહ્યું છે કે પંજાબમાં 18 થી 20 ફેબ્રુઆરી દરમિયાન 40 કિલોમીટર પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવન ફૂંકાશે. તે જ સમયે, 19 અને 20 ફેબ્રુઆરીએ હરિયાણા, ચંદીગઢ, દિલ્હી, પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશ અને ઉત્તર રાજસ્થાનમાં જોરદાર પવન ફૂંકાશે.