કોંગ્રેસના લોકો ભગવાન રામને કાલ્પનિક કહેતા હતા, હવે તેઓ ‘જય સિયા રામ’ના નારા લગાવી રહ્યા છે: PM મોદી

વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ શુક્રવારે અયોધ્યામાં રામ મંદિર પર કોંગ્રેસના સ્ટેન્ડને લઈને ટીકા કરતા કહ્યું હતું કે જેઓ ભગવાન રામને કાલ્પનિક કહેતા હતા અને મંદિરનું નિર્માણ નહોતા ઈચ્છતા તેઓ હવે ‘જય સિયા રામ’નો નારો પણ કરી રહ્યા છે.

હરિયાણાના રેવાડીમાં ઓલ ઈન્ડિયા ઈન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ મેડિકલ સાયન્સ (AIIMS)નો શિલાન્યાસ કર્યા બાદ અને અનેક પ્રોજેક્ટ્સનું ઉદ્ઘાટન કર્યા બાદ એક જાહેર સભાને સંબોધતા તેમણે કહ્યું કે ભારત આજે વિશ્વમાં નવી ઊંચાઈઓને સ્પર્શી રહ્યું છે અને આ શક્ય બન્યું છે તેમના આશીર્વાદને કારણે. લોકો. થયું છે.

આ અઠવાડિયે UAE અને કતારની તેમની મુલાકાતનો ઉલ્લેખ કરતાં તેમણે કહ્યું કે હવે ભારતને દરેક ખૂણેથી જે સન્માન મળે છે તે એકલા મોદીનું નથી, પરંતુ દરેક ભારતીયનું છે. વિપક્ષ કોંગ્રેસ પર નિશાન સાધતા મોદીએ કહ્યું કે જેઓ ભગવાન રામને કાલ્પનિક કહેતા હતા અને અયોધ્યામાં મંદિર બને તેવું ઇચ્છતા ન હતા તેઓ પણ હવે ‘જય સિયા રામ’ના નારા લગાવી રહ્યા છે.

દાયકાઓથી, કોંગ્રેસે બંધારણની કલમ 370 નાબૂદ કરવામાં અવરોધો ઉભા કર્યા હતા, જેણે અગાઉના જમ્મુ અને કાશ્મીર રાજ્યને વિશેષ દરજ્જો આપ્યો હતો. તેમણે કહ્યું કે તેમણે ગેરંટી આપી છે અને કલમ 370 હટાવીને પૂરી કરી છે.

PM મોદીએ કહ્યું કે 2014ની સામાન્ય ચૂંટણી માટે ભાજપે તેમને વડાપ્રધાન પદના ઉમેદવાર તરીકે જાહેર કર્યા પછી તેમનો પહેલો કાર્યક્રમ સપ્ટેમ્બર 2013માં રેવાડીમાં હતો. “વડાપ્રધાન પદના ઉમેદવાર તરીકે, મેં કેટલીક બાંયધરી આપી હતી. અયોધ્યામાં ભવ્ય રામ મંદિર ઈચ્છું છું અને તે પૂર્ણ થઈ ગયું છે,” તેમણે કહ્યું.

PM મોદીએ કહ્યું કે લોકો હવે કહી રહ્યા છે કે તેઓ ફરીથી રેવાડીમાં આવ્યા હોવાથી ભાજપના નેતૃત્વવાળી એનડીએ આ વખતે લોકોના આશીર્વાદથી 400થી વધુ બેઠકો જીતશે – ‘આ વખતે એનડીએ સરકાર 400નો આંકડો પાર કરશે’. તેમણે કહ્યું, લોકશાહીમાં સીટો મહત્વપૂર્ણ છે, પરંતુ મારા માટે લોકોના આશીર્વાદ સૌથી મોટી સંપત્તિ છે. એપ્રિલ-મે મહિનામાં લોકસભાની ચૂંટણી યોજાવાની છે.