રાજ્યસભા ચૂંટણી: પ્રફુલ પટેલ, મિલિંદ દેવરા અને ચંદ્રકાંત હંડોરેએ ઉમેદવારી નોંધાવી

રાષ્ટ્રવાદી કોંગ્રેસ પાર્ટીના નેતા પ્રફુલ પટેલ, એકનાથ શિંદેની આગેવાની હેઠળના શિવસેનાના મિલિંદ દેવરા અને કોંગ્રેસના ઉમેદવાર ચંદ્રકાંત હંડોરે ગુરુવારે મહારાષ્ટ્રમાંથી આગામી રાજ્યસભાની ચૂંટણી માટે ઉમેદવારી નોંધાવી હતી.

જ્યારે પટેલે અહીં રાજ્ય વિધાનસભા સંકુલમાં ઉમેદવારી પત્ર ભર્યું ત્યારે તેમની સાથે મહારાષ્ટ્રના નાયબ મુખ્યમંત્રી અજિત પવાર, રાષ્ટ્રવાદી કોંગ્રેસ પાર્ટી (NCP)ના નેતા સુનીલ તટકરે અને મંત્રીઓ છગન ભુજબળ અને ધનંજય મુંડે પણ હતા.

ઉમેદવારી નોંધાવ્યા બાદ પત્રકારો સાથે વાત કરતા પટેલે જણાવ્યું હતું કે, “તે (તેમનું નામાંકન) રાજકીય વ્યૂહરચનાનો એક ભાગ છે અને આગામી દિવસોમાં બાબતો સ્પષ્ટ થશે.”

કોંગ્રેસના દલિત નેતા હંડોરે પણ ઉમેદવારી નોંધાવી હતી. મહા વિકાસ આઘાડી (MVA)ના નેતાઓ પણ તેમની સાથે હતા. બુધવારે મુખ્ય પ્રધાન શિંદેની આગેવાની હેઠળની શિવસેના દ્વારા નામાંકિત દેવરાએ પણ પોતાનું નામાંકન ભર્યું હતું.

પૂર્વ કેન્દ્રીય મંત્રી દેવરા ગયા મહિને જ શિવસેનામાં જોડાયા હતા. જ્યારે તેઓ મુંબઈથી બે વખત લોકસભાના સભ્ય રહ્યા છે, ત્યારે દેવરાની ઉપલા ગૃહમાં આ પ્રથમ ચૂંટણી હશે. મહારાષ્ટ્રમાંથી રાજ્યસભાની છ બેઠકો પર કબજો જમાવવામાં આવી રહ્યો છે કારણ કે વર્તમાન સાંસદોનો કાર્યકાળ પૂરો થઈ રહ્યો છે. 27 ફેબ્રુઆરીએ ચૂંટણી યોજાવાની છે.

વિધાનસભામાં સત્તાધારી સાથી પક્ષો અને વિપક્ષ કોંગ્રેસની તાકાત જોતાં આ છ બેઠકો પર આગામી ચૂંટણી બિનહરીફ થાય તેવી શક્યતા છે.