મોદી સરકારે 10 યુટ્યુબ ચેનલો અને 45 વીડિયો બ્લોક કર્યા, સાંપ્રદાયિક સૌહાર્દને ખલેલ પહોંચાડવાનો આરોપ

કેન્દ્રની મોદી સરકારે ધાર્મિક નફરત ફેલાવવાના હેતુથી નકલી સમાચાર પ્રસારિત કરવા માટે 45 વીડિયો અને 10 યુટ્યુબ ચેનલો પર પ્રતિબંધ મૂક્યો છે. સૂચના અને પ્રસારણ મંત્રાલય દ્વારા જારી કરવામાં આવેલા એક નિવેદનમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે આવા વીડિયોથી દેશમાં સાંપ્રદાયિક નફરત પેદા થાય છે અને જાહેર વ્યવસ્થાને નુકસાન થાય છે. સરકારે કહ્યું કે તેણે ગુપ્તચર એજન્સીઓના ઇનપુટ્સના આધારે વીડિયોને બ્લોક કરી દીધો છે. અવરોધિત વીડિયો જોવાયાની કુલ સંખ્યા 1.3 મિલિયનથી વધુ હતી.

માહિતી અને પ્રસારણ મંત્રી અનુરાગ ઠાકુરે ટ્વીટ કર્યું હતું કે માહિતી અને પ્રસારણ મંત્રાલયે ખોટી માહિતી દ્વારા મિત્ર દેશો સાથેના સંબંધોને તોડવાનો પ્રયાસ કરવા બદલ 10 યુટ્યુબ ચેનલોને પ્રતિબંધિત અને સસ્પેન્ડ કર્યા છે, જે રાષ્ટ્રના હિતમાં આ પહેલા પણ કરવામાં આવ્યું છે અને ભવિષ્યમાં પણ કરાશે.

સરકાર દ્વારા જારી કરવામાં આવેલા નિવેદનમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે મંત્રાલય દ્વારા અવરોધિત કેટલાક વીડિયોનો ઉપયોગ અગ્નિપથ યોજના, ભારતીય સશસ્ત્ર દળો, ભારતના રાષ્ટ્રીય સુરક્ષા ઉપકરણ, કાશ્મીર વગેરે સંબંધિત મુદ્દાઓ પર પ્રચાર ફેલાવવા માટે કરવામાં આવી રહ્યો છે. રાષ્ટ્રીય પરિપ્રેક્ષ્યમાં સામગ્રી અચોક્કસ અને સંવેદનશીલ માનવામાં આવી હતી.