ધારાસભ્યોનાં બળવાથી ગેહલોત ભીંસમાં, ખડગેની માફી માંગી, બળવાથી લેવાદેવા ન હોવાનું જણાવ્યું

રાજસ્થાન કોંગ્રેસમાં ચાલી રહેલા હંગામા વચ્ચે સૂત્રો પાસેથી સમાચાર આવી રહ્યા છે કે, સીએમ અશોક ગેહલોતે કોંગ્રેસના વરિષ્ઠ નેતા મલ્લિકાર્જુન ખડગેની માફી માંગી છે. સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર અશોક ગેહલોતે મલ્લિકાર્જુન ખડગેને કહ્યું છે કે તેમને ધારાસભ્યોના બળવા સાથે કોઈ લેવાદેવા નથી. બીજી તરફ કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ સોનિયા ગાંધીએ રવિવારે સાંજે વિધાનસભ્ય દળની બેઠકમાં ધારાસભ્યો સુધી ન પહોંચવા બદલ પાર્ટીના વરિષ્ઠ નેતાઓ અજય માકન અને મલ્લિકાર્જુન ખડગે પાસેથી લેખિત જવાબ માંગ્યો છે. જણાવી દઈએ કે પાર્ટી હાઈકમાન્ડે રવિવારે સાંજે 7 વાગ્યે જયપુરમાં ધારાસભ્ય દળની બેઠક બોલાવી હતી.

સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર આ બેઠકમાં રાજ્યના નવા સીએમના નામ પર નિર્ણય લેવામાં આવી શકે છે. પરંતુ આ બેઠક પહેલા જ ગેહલોત કેમ્પના ધારાસભ્ય શાંતિ ધારીવાલ કે જેઓ સીએમ ગેહલોતના નજીકના કહેવાય છે, તેમના ઘરે મળ્યા હતા. અને આ બેઠક બાદ તેમણે પાર્ટી હાઈકમાન્ડ પર દબાણ લાવવાની કોશિશ કરી કે રાજ્યનો આગામી સીએમ તેમની છાવણીમાંથી જ હોવો જોઈએ. સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, જો તેઓ તેમની વાત નહીં માને તો ગેહલોત કેમ્પના 90થી વધુ ધારાસભ્યો રાજીનામું આપવા તૈયાર છે.

રાજસ્થાન કોંગ્રેસની અંદર ચાલી રહેલી આ ખેંચતાણને જોતા દિલ્હીથી ઉતાવળમાં મોકલવામાં આવેલા મલ્લિકાર્જુન ખડગે અને અજય માકનને ધારાસભ્ય દળની બેઠક સ્થગિત કરવી પડી હતી. આ સમગ્ર ઘટનાક્રમથી કોંગ્રેસ હાઈકમાન્ડ ખૂબ નારાજ છે. પાર્ટીએ ધારાસભ્ય દળની બેઠક પહેલા ધારાસભ્યની બેઠકને અનુશાસનહીન ગણાવી છે. પાર્ટીના વરિષ્ઠ નેતા અને રાજસ્થાનના પ્રભારી અજય માકને આજે આ ઘટના અંગે પત્રકારો સાથે વાત કરી હતી. આ દરમિયાન તેમણે કહ્યું કે મેં અને ખડગેજીએ કોંગ્રેસ અધ્યક્ષને રાજસ્થાનની સ્થિતિથી વાકેફ કર્યા છે.

સોનિયા ગાંધીએ અમારી પાસેથી લેખિત રિપોર્ટ માંગ્યો છે. અમે આજે રાત્રે અથવા કાલે સવાર સુધીમાં તે અહેવાલ આપીશું. અમે સોનિયા ગાંધીને બધું વિગતવાર જણાવ્યું. આજે સવારે જયપુરમાં પણ મેં કહ્યું હતું કે ગઈ કાલે સાંજે યોજાયેલી કોંગ્રેસ વિધાનમંડળની બેઠક મુખ્ય પ્રધાનની સલાહ બાદ જ પ્રસ્તાવિત કરવામાં આવી હતી. તે બેઠકનો સમય અને સ્થળ મુખ્યમંત્રી ગેહલોતને પૂછ્યા બાદ જ નક્કી કરવામાં આવ્યું હતું.

અજય માકને વધુમાં જણાવ્યું હતું કે વિધાનસભ્ય દળની બેઠક અંગે સોનિયા ગાંધીની સૂચના હતી કે આપણે દરેક ધારાસભ્યનો અભિપ્રાય જાણીને તેમને જાણ કરવી જોઈએ. જ્યારે બધા સાથે વાત કર્યા પછી જ નિર્ણય લેવામાં આવ્યો હતો, તો પછી તેના વિશે ક્યાંયથી હંગામો કરવો યોગ્ય નથી.