દિલ્હીમાં ઝડપથી વધતા કોરોના માટે ઓમિક્રોનનું નવું વેરિઅન્ટ જવાબદાર, LNJP હોસ્પિટલે કર્યો ખુલાસો

દિલ્હીમાં કોરોનાના વધતા ખતરાની વચ્ચે એક મોટી હોસ્પિટલે તાજેતરમાં કોવિડ-19 પર કરવામાં આવેલા અભ્યાસ વિશે કેટલીક માહિતી શેર કરી છે. આ એકદમ આઘાતજનક છે. દિલ્હી સરકારની મોટી હોસ્પિટલોમાંની એક LNJP હોસ્પિટલે જણાવ્યું હતું કે તાજેતરમાં જ કોરોના વાયરસના પરીક્ષણ માટે આવેલા મોટાભાગના નમૂનાઓમાં ઓમિક્રોનનું નવું સબ-વેરિઅન્ટ મળ્યું છે. હોસ્પિટલના એક વરિષ્ઠ અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે જે નમૂનાઓનું પરીક્ષણ કરવામાં આવ્યું છે તે આ અઠવાડિયે જીનોમ સિક્વન્સિંગ માટે મોકલવામાં આવ્યા છે.

નવા પ્રકારમાં ગંભીર લક્ષણો નથી પરંતુ તે ઝડપથી ફેલાય છે.

2000 પથારીની LNJP હોસ્પિટલ દિલ્હી સરકારની સૌથી મોટી હોસ્પિટલોમાંની એક હતી, જે માર્ચ 2020ના કોરોના પીક દરમિયાન સારવારનું મુખ્ય કેન્દ્ર બની હતી. અહીં તપાસ સાથે જોડાયેલા ડોકટરોએ જણાવ્યું કે ઓમિક્રોનના જે કેસમાં નવા સબ-વેરિઅન્ટ જોવા મળી રહ્યા છે, તે દર્દીઓમાં રોગના ગંભીર લક્ષણો દેખાતા નથી. અને તેમનો રિકવરી રેટ સારો છે. દર્દીઓ પાંચથી સાત દિવસમાં સાજા થઈ રહ્યા છે. અહીં સમાચાર એજન્સી પીટીઆઈએ સૂત્રોને ટાંકીને કહ્યું કે નવા સબ વેરિઅન્ટ્સ ખૂબ જ ઝડપથી ફેલાઈ જશે. અહીં કુલ દર્દીઓની તપાસ કરવામાં આવી, જે બાદ આ હકીકતો સામે આવી છે.

થોડા દિવસોથી કોરોના ઝડપથી ફેલાઈ રહ્યો છે

દિલ્હીમાં છેલ્લા બે અઠવાડિયાથી કોરોનાના કેસમાં વધારો જોવા મળી રહ્યો છે. 1 ઓગસ્ટથી અત્યાર સુધીમાં કુલ 19,760 કેસ મળી આવ્યા છે. આ સમયગાળા દરમિયાન, જો આપણે કન્ટેનમેન્ટ ઝોનની વાત કરીએ, તો તેમાં 50 ટકાનો વધારો નોંધવામાં આવ્યો છે.