ચોરોના હાથ કપાશે, અનૈતિક સંબંધોને લઈ કોરડા વિંઝાશે: તાલિબાન બનાવી રહ્યા છે આવો કાયદો

અફઘાનિસ્તાન હવે સંપૂર્ણપણે તાલિબાનના નિયંત્રણમાં છે. ત્યાંની વચગાળાની સરકાર હવે તેના એજન્ડાના આધારે શાસન કરી રહી છે. નવા શાસનમાં ‘સદ્ગગુણ પ્રચાર અને દુષ્ટ નિવારણ’ મંત્રાલય પણ છે. આ મંત્રાલયનું નામ ભલે સુંદર લાગે પરંતુ તેના હુકમો ભયજનક માનસિકતાની પુષ્ટિ કરી રહ્યા છે. તાલિબાન શરિયા કાયદાના કઠોર સંસ્કરણને લાગુ કરવા માટે કુખ્યાત છે. આમાં મહિલાઓ માટે પુરુષ ભાગીદાર વગર ઘરની બહાર કામ કરવા જવા પર પણ પ્રતિબંધ છે.

તાલિબાનના એક અધિકારીએ ન્યૂયોર્ક પોસ્ટને જણાવ્યું હતું કે તેમનો મુખ્ય ઉદ્દેશ ઇસ્લામની સેવા કરવાનો છે, જેમાં ભલાઈ અને સદ્ગુણ મંત્રાલયની જરૂર છે. અફઘાનિસ્તાનના મધ્ય પ્રદેશ માટે જવાબદાર હોવાનો દાવો કરનાર મોહમ્મદ યુસુફે અમેરિકાના દૈનિક ટેબ્લોઇડને કહ્યું કે તાલિબાન શાસન ઉલ્લંઘન કરનારાઓને “ઇસ્લામિક નિયમો” અનુસાર સજા કરશે.

યુસુફે સમજાવ્યું કે ખૂની જેણે જાણી જોઈને ગુનો કર્યો હતો તેને ફાંસી આપવામાં આવશે. જો જાણી જોઈને ન કરવામાં આવે તો ચોક્કસ રકમ ચૂકવવા જેવી સજા થઈ શકે છે. તમને જણાવી દઈએ કે 1996-2001ના તેના પહેલાના શાસન દરમિયાન, આ મંત્રાલયે અફઘાનિસ્તાનની શેરીઓમાં નૈતિક પોલીસની સ્થાપના કરી હતી અને ઉલ્લંઘન કરનારાઓને કોરડાના આધારે કોરડા મારવામાં આવ્યા હતા, પથ્થરમારો કરવામાં આવ્યો હતો અને જાહેરમાં માર મારવામાં આવ્યો હતો.

ન્યૂયોર્ક પોસ્ટ મુજબ, તાલિબાન અધિકારીએ કહ્યું કે ચોરોના હાથ કાપી નાખવામાં આવશે, જ્યારે “ગેરકાયદેસર સંભોગ” માં સામેલ લોકો પર પથ્થરમારો કરવામાં આવશે. કઠોર પદ્ધતિઓ સજા કરવામાં આવશે.

ન્યૂયોર્ક પોસ્ટ યુસુફને ટાંકીને કહે છે કે, “જો વાર્તામાં થોડો પણ તફાવત હશે તો કોઈ સજા નહીં થાય. પરંતુ જો તે બધા એક જ રીતે, એક જ રીતે અને તે જ સમયે કહેતા હોય તો સજા થશે. સુપ્રીમ કોર્ટ આ તમામ મુદ્દાઓની અવગણના કરશે. જો તેઓ દોષિત સાબિત થશે તો અમે સજા કરીશું. ” તેમણે કહ્યું, “અમે માત્ર ઇસ્લામિક નિયમો અને નિયમો સાથે શાંતિપૂર્ણ દેશ ઈચ્છીએ છીએ. શાંતિ અને ઈસ્લામિક શાસન અમારી એકમાત્ર ઈચ્છા છે.”