“અસલી રાષ્ટ્રવાદ”ના મુદ્દા સાથે યુપીની ચૂંટણીમાં ઝંપલાવતી આમ આદમી પાર્ટી, અયોધ્યામાં ઉમટી જનમેદની

આમ આદમી પાર્ટીએ ઉત્તરપ્રદેશમાં 2022 ની વિધાનસભા ચૂંટણી માટે “અસલી રાષ્ટ્રવાદ” અને પ્રથમ વખત “રામ રાજ્ય” ના મુદ્દા સાથે અભિયાનની શરૂઆત કરી હતી. યુપીના ફૈઝાબાદમાં તિરંગા રેલીમાં મોટી સંખ્યામાં લોકો ભેગા થયા. આ રેલીનું નેતૃત્વ દિલ્હીના નાયબ મુખ્યમંત્રી મનીષ સિસોદિયા અને રાજ્યસભાના સાંસદ સંજય સિંહ કરી રહ્યા હતા. રેલી શરૂ થાય તે પહેલા સિસોદિયાએ કહ્યું કે, અમને રામજન્મભૂમિની મુલાકાત લેવાની તક મળી અને ઘણા સંતોને મળ્યા જેમણે અમને વિજયની શુભકામનાઓ આપી. અમે યુપીમાં આમ આદમી પાર્ટીની સરકાર બનાવવા માટે પ્રાર્થના કરી હતી.

તેમણે કહ્યું કે, અમે એક એવી સરકાર બનાવીશું જે ભગવાન રામ દ્વારા નિર્ધારિત આદર્શોનું પાલન કરશે. સોમવારે, બંને નેતાઓએ અયોધ્યામાં ઘણા મંદિરોની મુલાકાત લીધી, જેમાં બાંધકામ હેઠળનું રામ મંદિર અને હનુમાનગઢી મંદિરનો સમાવેશ થાય છે.

આ મહિનાની શરૂઆતમાં સંજય સિંહે કહ્યું હતું કે તેમનો પક્ષ તમામ 403 બેઠકો પર ચૂંટણી લડશે અને ભાજપના “નકલી રાષ્ટ્રવાદ” ને ઉજાગર કરશે અને તેનો “અસલી રાષ્ટ્રવાદ” બતાવશે. તેમણે કહ્યું, ‘અમે શ્રી રામચંદ્રજીના આશીર્વાદ લઈએ છીએ, તિરંગો ફરકાવશે અને અસલી રાષ્ટ્રવાદ શીખવશે.’

અયોધ્યા દેશભરના ઇતિહાસ અને લોકોની લાગણીઓને પ્રતિબિંબિત કરે છે. અમે સાચા સારમાં ‘રામ રાજ્ય’માં માનીએ છીએ. અમે બીજેપીની બી ટીમ છીએ. અમે મતદારોને જે લાયક છે તે આપવામાં માનીએ છીએ. શું રાષ્ટ્રવાદને પ્રોત્સાહન આપવું પાર્ટીના અભિયાનને ભાજપથી અલગ કરી શકે છે? જ્યારે આ સવાલ પૂછવામાં આવ્યો ત્યારે આમ આદમી પાર્ટીના પ્રવક્તા હુડા જરીવાલાએ જણાવ્યું હતું.

આગામી વર્ષે યુપીમાં આપની પ્રથમ ચૂંટણી હશે. પાર્ટીએ 2014 ની લોકસભા ચૂંટણી લડી હતી, પરંતુ તેને મોટું નુકસાન થયું હતું. અરવિંદ કેજરીવાલ વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી સામે વારાણસીમાં અને કુમાર વિશ્વાસને રાહુલ ગાંધીએ અમેઠીમાંથી હારાવ્યા હતા. AAP સિવાય લગભગ દરેક મોટી પાર્ટી જે ચૂંટણી લડી રહી છે અથવા ચૂંટણી લડવા માંગે છે તેણે આ વર્ષે અયોધ્યાને મુદ્દો બનાવ્યો છે.