PM મોદીએ CM ભૂપેન્દ્ર પટેલને આપી શૂભેચ્છા, બોલ્યા, “તેમનું શાનદાર કામ જોયું છે”

પ્રથમ વખત ધારાસભ્ય બનેલા ભૂપેન્દ્ર પટેલને દ્વારા ગુજરાતના મુખ્યમંત્રી બનાવવામાં આવ્યા છે. વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ પણ તેમને મુખ્યમંત્રી બનવા બદલ અભિનંદન પાઠવ્યા છે. તેમણે પોતાની ટ્વિટમાં લખ્યું, “ગુજરાતના મુખ્યમંત્રી તરીકે શપથ લેવા બદલ ભૂપેન્દ્રભાઈને અભિનંદન. ભાજપ સંગઠન હોય કે નાગરિક વહીવટ અને સમુદાય સેવા, હું તેમને વર્ષોથી ઓળખું છું અને તેમનું શાનદાર કામ જોયું છે. તેઓ ગુજરાતના વિકાસના માર્ગને ચોક્કસપણે સમૃદ્ધ બનાવશે.

પ્રધાનમંત્રીએ કહ્યું, “મુખ્યમંત્રી તરીકે તેમના પાંચ વર્ષ દરમિયાન, વિજય રૂપાણીએ લોકો માટે અનુકૂળ પગલાં લીધાં છે. તેમણે સમાજના તમામ વર્ગો માટે અથાક મહેનત કરી હતી. મને ખાતરી છે કે તેઓ આવનારા સમયમાં જાહેર સેવામાં યોગદાન આપવાનું ચાલુ રાખશે.

તમને જણાવી દઈએ કે ભૂપેન્દ્ર પટેલે આજે રાજભવન ખાતે ગુજરાતના 17 મા મુખ્યમંત્રી તરીકે શપથ લીધા હતા. રાજ્યપાલ આચાર્ય દેવવ્રતે તેમને ગુજરાતી ભાષામાં શપથ લેવડાવ્યા. તેમણે એકલા શપથ લીધા.

આ દરમિયાન કેન્દ્રીય ગૃહમંત્રી અમિત શાહ અને ચાર ભાજપ શાસિત રાજ્યોના મુખ્યમંત્રીઓ કર્ણાટકના બસવરાજ બોમ્માઈ, મધ્યપ્રદેશના શિવરાજ ચૌહાણ, ગોવાના પ્રમોદ સાવંત અને હરિયાણાના મનોહર લાલ ખટ્ટર પણ હાજર રહ્યા હતા. આ સિવાય કેન્દ્રીય મંત્રીઓ મનસુખ માંડવિયા, પુરુષોત્તમ રૂપાલા, ભૂપેન્દ્ર યાદવ, નરેન્દ્ર તોમર, દર્શના બેન જરદોશ, રાજ્યના ધારાસભ્યો, સાંસદો, પૂર્વ મુખ્યમંત્રી વિજય રૂપાણી, પૂર્વ નાયબ મુખ્યમંત્રી નીતિન પટેલ સહિત પાર્ટીના અન્ય ઘણા કેન્દ્રીય નેતાઓ પણ હાજર રહ્યા હતા. .

પહેલી વખત વિધાનસભાની ચૂંટણી જીતનાર પટેલ ગુજરાતના સીએમ બન્યા

ગુજરાતમાં પાટીદાર સમાજમાં ભૂપેન્દ્ર પટેલનો મજબૂત પ્રભાવ હોવાનું માનવામાં આવે છે, જેના પર ભાજપે આગામી ચૂંટણી જીતવા માટે વિશ્વાસ કર્યો છે. તેમના સમર્થકો દ્વારા પ્રેમથી ‘દાદા’ તરીકે સંબોધવામાં આવ્યા, ભૂપેન્દ્રભાઈ રજનીકાંતભાઈ પટેલ હવે ગુજરાતના 17 મા મુખ્યમંત્રી છે. ત્યાં ઉપસ્થિત ઘણા લોકો આશ્ચર્યચકિત થયા જ્યારે 59 વર્ષીય ભાજપના નેતાનું નામ રવિવારના રોજ ભાજપ વિધાનસભા પક્ષની બેઠકમાં મુખ્યમંત્રી માટે જાહેર કરવામાં આવ્યું.

લો પ્રોફાઇલ ધારાસભ્યને રાજ્યના ટોચના પદના દાવેદાર તરીકે કોઇએ વિચાર્યું ન હતું. અમદાવાદમાં જન્મેલા ભૂપેન્દ્ર પટેલ ઘાટલોડિયા બેઠક પરથી પ્રથમ વખત ધારાસભ્ય છે. તેમના પહેલા આનંદીબેન પટેલ આ બેઠક પરથી ધારાસભ્ય હતા, જે હાલમાં મધ્યપ્રદેશના વધારાના ચાર્જ સાથે ઉત્તર પ્રદેશના રાજ્યપાલ છે.