નવા મુખ્યમંત્રીની પસંદગી માટે ભાજપ વિધાનસભા પક્ષની બેઠક, નિરીક્ષકો અમદાવાદ પહોંચ્યા, નામોને લઈ ચર્ચા 

ગુજરાતમાં વિજય રૂપાણીએ મુખ્યમંત્રી પદેથી રાજીનામું આપ્યા બાદ નવા મુખ્યમંત્રીની પસંદગીની કવાયત તેજ કરી છે. ગુજરાતના નવા સીએમ પસંદ કરવા માટે રવિવારે બપોરે બે વાગ્યે ભાજપ ધારાસભ્ય દળની બેઠક મળશે. કેન્દ્રીય કૃષિ મંત્રી નરેન્દ્ર સિંહ તોમર અને કેન્દ્રીય સંસદીય બાબતોના મંત્રી પ્રહલાદ જોશીને પક્ષ દ્વારા નિરીક્ષક બનાવવામાં આવ્યા છે.

ભાજપના મહામંત્રી તરુણ ચુગ પણ અમદાવાદ પહોંચી ગયા છે. અમદાવાદ પહોંચતા નરેન્દ્ર સિંહ તોમરે કહ્યું કે અમે અહીં ગુજરાતના આગામી મુખ્યમંત્રીના નામે વધુ ચર્ચા કરવા આવ્યા છીએ. અમે પહેલા પ્રદેશ અધ્યક્ષ અને પાર્ટીના અન્ય નેતાઓ સાથે ચર્ચા કરીશું.

કેન્દ્રીય કૃષિ મંત્રી નરેન્દ્રસિંહ તોમરની ગુજરાત ભાજપના વરિષ્ઠ નેતાઓ સાથે ચર્ચા શરૂ, નવા મુખ્યમંત્રીનો નિર્ણય આજે બપોરે ગુજરાત ભાજપ વિધાનસભા પક્ષની બેઠકમાં લેવામાં આવશે.
દરમિયાન, નવા મુખ્યમંત્રીના નામ અંગે અટકળોનો રાઉન્ડ ચાલુ છે. પીએમ મોદીની ખૂબ નજીક મનાતા નેતા પ્રફુલ ખોડા પટેલના નામની ચર્ચાઓ તેજ થઈ રહી છે.

ભાજપના સૂત્રોએ જણાવ્યું કે પ્રફુલ્લ ખોડા પટેલ અને કેન્દ્રીય મંત્રી પુરુષોત્તમ ભાઈ રૂપાલાને ગુજરાતના આગામી મુખ્યમંત્રી બનાવવામાં આવી શકે છે. આ સાથે, સૂત્રોએ એમ પણ કહ્યું કે વિજય રૂપાણીએ કેન્દ્રના માર્ગદર્શિકા પર ગુજરાતના સીએમ પદેથી રાજીનામું આપ્યું છે. ગુજરાતમાં આગામી વિધાનસભાની ચૂંટણી માટે ભાજપ શક્તિશાળી પટેલ સમુદાયને ખુશ કરવા માટે યુક્તિઓ રમી રહી છે.

તમને જણાવી દઈએ કે શનિવારે ભાજપના ગુજરાત પ્રભારી ભૂપેન્દ્ર યાદવને મળ્યા બાદ વિજય રૂપાણીએ સીએમ પદ પરથી રાજીનામું આપ્યું હતું. રાજીનામાનું આયોજન કેન્દ્રના આદેશ હેઠળ કરવામાં આવ્યું છે. આ પ્રસંગે બે વરિષ્ઠ મંત્રીઓ, રાજ્યના પ્રભારી અને પક્ષના મહામંત્રી પહેલાથી જ હાજર હતા. મનસુખ માંડવિયા અને પુરષોત્તમ રૂપાલા ત્યાં હાજર હતા. આ સાથે બીએલ સંતોષ અને ભૂપેન્દ્ર યાદવે પણ એક બેઠક યોજી હતી.

સૂત્રોએ એમ પણ કહ્યું કે મનસુખ માંડવિયા અને નીતિન પટેલ પણ મુખ્યમંત્રી પદ માટે સંભવિત નામોમાં છે. મનસુખ માંડવિયાને તાજેતરમાં કેન્દ્રીય આરોગ્ય મંત્રી બનાવવામાં આવ્યા છે. નીતિન પટેલ ગુજરાતના નાયબ મુખ્યમંત્રી છે.

જણાવી દઈએ કે ગુજરાતના મુખ્યમંત્રી પદેથી રાજીનામું આપ્યા બાદ વિજય રૂપાણીએ કહ્યું કે હું વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીનો આભારી છું અને મને આ તક આપવા બદલ તેમનો આભાર માનું છું. રૂપાણીએ કહ્યું કે ગુજરાતનો વિકાસ એક નેતૃત્વમાં આગળ વધવો જોઈએ. રૂપાણીએ કહ્યું કે, હું માનું છું કે ગુજરાતના વિકાસની યાત્રા નવા નેતૃત્વ, નવા ઉત્સાહ અને નવી ઉર્જા સાથે આગળ વધવી જોઈએ. આને ધ્યાનમાં રાખીને મેં ગુજરાતના મુખ્યમંત્રી પદેથી રાજીનામું આપ્યું છે.

વિજય રૂપાણીએ કહ્યું કે, હું આભારી છું કે મારા જેવા પક્ષના કાર્યકર્તાને ગુજરાતના મુખ્યમંત્રી તરીકે સેવા આપવાની મહત્વની તક આપવામાં આવી. તેમણે કહ્યું, “મારા સમગ્ર કાર્યકાળ દરમિયાન મને માનનીય વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીનું માર્ગદર્શન મળ્યું. રાજ્યના વિકાસમાં યોગદાન આપવાની તક માટે હું માનનીય પ્રધાનમંત્રીનો આભારી છું.”