મથુરામાં શ્રી કૃષ્ણ જન્મસ્થળના દસ ચો. કિમી વિસ્તારને તીર્થસ્થળ જાહેર કરાયો, દારૂ-માંસ પર પ્રતિબંધ

શુક્રવારે મુખ્યમંત્રી યોગી આદિત્યનાથે રાજ્યના ધાર્મિક પ્રવાસન કેન્દ્રને લઈને મોટો નિર્ણય લીધો છે. સીએમ યોગી આદિત્યનાથે મથુરામાં દસ કિલોમીટર વૃંદાવન, ભગવાન કૃષ્ણના જન્મસ્થળને તીર્થ સ્થળ તરીકે જાહેર કર્યું છે.

CM યોગી આદિત્યનાથે આજે શ્રી કૃષ્ણ જન્માષ્ટમી પર મથુરાની મુલાકાત વખતે લોકોને આપેલું વચન પૂર્ણ કર્યું છે. તેમની સૂચનાઓ પર, ઉત્તર પ્રદેશ સરકારે ભગવાન કૃષ્ણના જન્મસ્થળ બ્રજમાં માંસ અને દારૂના વેચાણ પર પ્રતિબંધ મૂક્યો છે. CM યોગી આદિત્યનાથે પણ આ અંગે એક ટ્વીટ કર્યું છે. સીએમ યોગી આદિત્યનાથે મથુરા-વૃંદાવનમાં શ્રી કૃષ્ણ જન્મસ્થળને કેન્દ્રમાં રાખીને કુલ 22 મ્યુનિસિપલ વોર્ડ અને દસ ચોરસ કિલોમીટર વિસ્તારને તીર્થ સ્થળ તરીકે જાહેર કર્યું છે.

યુપી સરકારના આ નિર્ણય હેઠળ હવે અહીં દસ કિલોમીટરના વિસ્તારમાં દારૂ અને માંસનું વેચાણ નહીં થાય. આ વિસ્તારમાં માંસ અને દારૂના વેચાણ પર પ્રતિબંધ અંગે ટૂંક સમયમાં આદેશ પણ જારી કરવામાં આવશે.

યોગી આદિત્યનાથ સરકારે દર વર્ષે બ્રજ પ્રદેશની મુલાકાત લેનારા લાખો ભક્તોની શ્રદ્ધાના સન્માનમાં આ નિર્ણય લીધો છે. હવે યાત્રાધામ વિસ્તારમાં દારૂ અને માંસનું વેચાણ નહીં થાય. તેના પર સંપૂર્ણ પ્રતિબંધ છે. ભાજપ સરકારે બ્રજ આવતા લાખો ભક્તોની આસ્થાને ધ્યાનમાં રાખીને આ નિર્ણય લીધો છે.

ઉલ્લેખનીય છે કે શ્રી કૃષ્ણ જન્માષ્ટમીના દિવસે મુખ્યમંત્રી યોગી આદિત્યનાથે સંતોની ઇચ્છા મુજબ મથુરા તીર્થક્ષેત્રમાં માંસ અને દારૂના વેચાણ પર પ્રતિબંધ મૂકવાનું વચન આપ્યું હતું.