રાહુલ ગાંધીનું નિવેદન: સરકારનાં નિર્ણયોથી મા લક્ષ્મી, મા સરસ્વતી અને દુર્ગા માતાની શક્તિ ઘટી

કોંગ્રેસના સાંસદ અને પાર્ટીના પૂર્વ રાષ્ટ્રીય અધ્યક્ષ રાહુલ ગાંધીએ શુક્રવારે કેન્દ્રના નિર્ણયો પર સવાલ ઉઠાવતા વાહિયાત નિવેદન આપ્યું હતું. હકીકતમાં, જમ્મુ પહોંચેલા કોંગ્રેસના નેતાએ પાર્ટીના કાર્યકર્તાઓને સંબોધતા કહ્યું કે, નોટબંધી, જીએસટી અને કૃષિ કાયદા જેવા સરકારના નિર્ણયોને કારણે દેવી લક્ષ્મી, માતા દુર્ગા અને મા સરસ્વતીની શક્તિ ઘટી છે. આ દરમિયાન તેમણે જમ્મુના ત્રિકુટા નગર સ્થિત જે.જે રિસોર્ટમાં કાર્યકરોને પણ મળ્યા. તેઓ ગુરુવારે જ એક દિવસ પહેલા જમ્મુ પહોંચી ગયા છે.

રાહુલે સૌથી પહેલા સ્ટેજ પરથી પાર્ટીના કાર્યકર્તાઓને પૂછ્યું, ‘નોટબંધીને કારણે ભારતમાં દેવી લક્ષ્મીની શક્તિ ઘટી કે વધી છે, મોટેથી બોલો, તમે કોંગ્રેસના કાર્યકર છો … વધી કે ઘટી.’ આ પછી, રાહુલ પૂછે છે, ‘લક્ષ્મી માતાની શક્તિ જીએસટીના કારણે ઘટી છે કે વધી છે.’ પાર્ટીના કાર્યકરો ફરી એકવાર ‘ઘટી’ નો જવાબ આપે છે.

રાહુલ પછી કૃષિ કાયદાઓ પર કેન્દ્રને ઘેરી લે છે, પૂછે છે કે, ‘જે ખેડૂતોના નવા કાયદા આવી રહ્યા છે, તે કાયદાઓએ દુર્ગા માતાની શક્તિમાં વધારો કે ઘટાડો કર્યો છે, તેમને નુકસાન પહોંચાડ્યું છે.’ આ પછી તેમણે તમામ સંસ્થાઓમાં વડાઓની નિમણૂક કરી પણ સરકાર પર નિશાન સાધ્યું.

તેઓ કાર્યકરોને પૂછે છે કે, જ્યારે ભારતની દરેક સંસ્થામાં, દરેક કોલેજમાં, દરેક શાળામાં આરએસએસ વ્યક્તિ સ્થાપિત થાય છે, ત્યારે શું સરસ્વતી માતાની શક્તિ ઘટે છે કે વધે છે? ‘તો ત્યાં બેઠેલા લોકો જવાબ આપે છે,’ ઘટી ‘હા, તો રાહુલ કહે છે , તો આ શું થઈ રહ્યું છે?