કોરોનાની ત્રીજી લહેર આવતા મહિને આવી શકે છે, NIDM રિપોર્ટમાં બાળકોના રસીકરણ સહિત અનેક સૂચનો

કોરોનાના ઘટતા કેસો વચ્ચે નવી આશંકાએ ચિંતા વધારી છે. નિષ્ણાતોના મતે ઓક્ટોબરમાં દેશમાં કોરોનાની ત્રીજી લહેરની શક્યતા છે.ગૃહ મંત્રાલયની સૂચના પર નેશનલ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ ડિઝાસ્ટર મેનેજમેન્ટ (NIDM) દ્વારા એક રિપોર્ટ તૈયાર કરવામાં આવ્યો છે, જેમાં ત્રીજા ઓક્ટોબરમાં લહેર. શંકાની વાત થઈ છે.

આ રિપોર્ટમાં ત્રીજી લહેર દરમિયાન બાળકો પ્રત્યે વધુ સાવચેત રહેવાની સલાહ આપવામાં આવી છે.આ અહેવાલમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે જો દેશમાં રસીકરણની ઝડપ વધારવામાં નહીં આવે તો ત્રીજી તરંગમાં સંક્રમિતોની સંખ્યા પહોંચી શકે છે. દરરોજ 6 લાખ

NIDM દ્વારા આ રિપોર્ટ નિષ્ણાતો સાથે વાતચીત કર્યા બાદ તૈયાર કરવામાં આવ્યો છે અને તેમાં કોરોનાના ફેલાવા સાથે સંબંધિત પાસાઓ અને નિવારણ માટેના ઉપાયો વિશે જણાવવામાં આવ્યું છે. રિપોર્ટમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે ત્રીજી તરંગ દરમિયાન બાળકો વિશે વધુ સાવચેત રહેવાની જરૂર છે અને બાળકોને પ્રાથમિકતા પર રસી લાગુ કરવા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવું પડશે.

રિપોર્ટમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે અન્ય રોગોથી પીડાતા બાળકોને પ્રાથમિકતા આપવી પડશે, સાથે સાથે શિક્ષકો, શાળાના કર્મચારીઓને રસીકરણ ફરજિયાત બનાવવું પડશે. રિપોર્ટમાં એવું પણ છે કે બાળકોની સંભાળ રાખવા માટે હોસ્પિટલ એલર્ટ મોડમાં હોવી જોઈએ.

રિપોર્ટમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે જો બાળક ચેપગ્રસ્ત છે, તો માતાપિતા માટે હોસ્પિટલમાં રહેવાની વ્યવસ્થા કરવી જોઈએ. રિપોર્ટ બાળકોને રસી આપતી વખતે વધારાની સાવચેતી રાખવાની સલાહ આપે છે.