અફઘાનોની પાકિસ્તાન વિરોધી રેલી પર તાલિબાનોએ ગોળીબાર કર્યો, ડઝનેક મહિલાઓ ઘાયલ

કાબુલમાં આયોજિત ‘પાકિસ્તાન વિરોધી’ રેલી પર તાલિબાને ગોળીબાર કર્યો છે. નાસભાગમાં અનેક મહિલાઓને ઈજા થઈ છે. તમને જણાવી દઈએ કે, પંજશીરના યુદ્ધમાં પાકિસ્તાનની હસ્તક્ષેપ અને તાલિબાનને ટેકો આપવાને કારણે અફઘાનિસ્તાનના લોકોમાં રોષ છે. જેની સામે તેઓ સતત બીજા દિવસે વિરોધ પ્રદર્શન કરી રહ્યા છે.

સ્થાનિક મીડિયાના અહેવાલો અનુસાર, તાલિબાન લડવૈયાઓએ કાબુલમાં પ્રેસિડેન્શિયલ પેલેસ નજીક ગોળીબાર કર્યો છે. પાકિસ્તાની ગુપ્તચર એજન્સી ISI ના વડા છેલ્લા ઘણા દિવસોથી અહીંની એક હોટલમાં રોકાયા છે. લોકો અહીં મોટી સંખ્યામાં પાકિસ્તાન સામે વિરોધ પ્રદર્શન કરી રહ્યા હતા. તાલિબાને પત્રકારોની પણ ધરપકડ કરી હતી. ખરેખર, અફઘાન નાગરિકો પાકિસ્તાન દ્વારા પંજશીરમાં હુમલાનો વિરોધ કરી રહ્યા છે.

પાકિસ્તાન વિરોધી પ્રદર્શનમાં કાબુલના લોકો ગો-બેક પાકિસ્તાન અને આઝાદી-આઝાદીના નારા લગાવી રહ્યા છે. મંગળવારે કાબુલમાં પાકિસ્તાની દૂતાવાસની બહાર આવું જ એક પ્રદર્શન ચાલી રહ્યું હતું, જેમાં મોટાભાગે મહિલાઓ સામેલ હતી. અહીંના લોકોને વિખેરવા માટે તાલિબાનોએ હવામાં ગોળીબાર કર્યો હતો.