સેલેરી વધારા માટે ગૂડ ન્યૂઝ: ભારતીય કંપનીઓ 2022 માં પગાર 9.4 ટકા વધારશે

કોરોનાવાયરસ રોગચાળાના બીજી લહેરનું સંકટ છતાં ભારતીય કંપનીઓએ જબરદસ્ત લડાયક ક્ષમતા દર્શાવી છે. એક સર્વેમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે રોગચાળાના આઘાત છતાં ભારતીય કંપનીઓ આ વર્ષે તેમના કર્મચારીઓના વેતનમાં સરેરાશ 8.8 ટકાનો વધારો કરશે.જ્યારે આગામી વર્ષ એટલે કે 2022 માં પગાર વધારો 9.4 ટકા થશે.

મંગળવારે જાહેર થયેલા એઓના 26 મા વાર્ષિક વેતન વૃદ્ધિ સર્વેક્ષણ મુજબ, મોટાભાગની કંપનીઓ 2022 વિશે આશાવાદી છે. આગામી વર્ષે 98.9 ટકા કંપનીઓ તેમના કર્મચારીઓના પગારમાં વધારો કરશે. તે જ સમયે, 2021 માં, 97.5 ટકા કંપનીઓએ કર્મચારીઓના પગારમાં વધારો કરવાનું કહ્યું છે. સર્વેમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે તમામ ક્ષેત્રોમાં સેન્ટિમેન્ટ સકારાત્મક છે અને ભારતીય કંપનીઓ પુનરુત્થાનના માર્ગ પર છે. મોટાભાગની કંપનીઓ માને છે કે 2021-22માં વેતન વધારો 2018-19ના સ્તરે પહોંચી જશે.

એઓના હ્યુમન કેપિટલ બિઝનેસમાં ભાગીદાર રૂપાંક ચૌધરીએ જણાવ્યું હતું કે આ નાણાકીય સ્વાસ્થ્ય અને અર્થતંત્રમાં તેજીનો મજબૂત સંકેત છે. સ્પષ્ટ છે કે વસ્તુઓ સારી થઈ રહી છે. 2020 માં પગાર વધારો 6.1 ટકા હતો. તે 2021 માં 8.8 ટકા અને 2022 માં 9.4 ટકા સુધી પહોંચવાની ધારણા છે. આ 2018 અને 2019 ના પૂર્વ-રોગચાળાના સ્તરની સમકક્ષ હશે.

સર્વેમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે રોગચાળાએ કંપનીઓની ડિજિટલ સફરને વેગ આપ્યો છે અને ટૂંકા ગાળામાં ડિજિટલ પ્રતિભા માટે ‘યુદ્ધ’ શરૂ કર્યું છે. આ પગાર બજેટમાં વધારો કરવાની સાથે સાથે વિવિધ ક્ષેત્રોમાં નોકરી બદલનારાઓની સંખ્યામાં વધારો કરી રહ્યું છે.

ચૌધરીએ કહ્યું કે કંપનીઓએ તેમની પ્રતિભા વ્યૂહરચનાને ફરીથી વ્યાખ્યાયિત કરવી પડશે જેથી તેઓ આ ‘યુદ્ધ’ માં ટકી શકે. તેમણે કહ્યું કે પરંપરાગત અને બિનપરંપરાગત ક્ષેત્રોમાં ભારતીય કંપનીઓ વિકાસની ગતિ જાળવી રાખવા માટે ડિજિટલ ક્ષમતાઓમાં રોકાણ કરી રહી છે.