નવો રેકોર્ડ: ભારતમાં કોવિડ રસીકરણનો આંકડો 70 કરોડને પાર, માત્ર 13 દિવસમાં 10 કરોડ ડોઝ અપાયા 

કોરોના વાયરસ રસીકરણ મામલે ભારતે નવો રેકોર્ડ બનાવ્યો છે. દેશમાં અત્યાર સુધીમાં 70 કરોડ રસીઓ આપવામાં આવી છે. છેલ્લા કેટલાક દિવસોમાં રસીકરણની વધેલી ગતિની પ્રશંસા કરતા, આરોગ્ય મંત્રાલયે મંગળવારે આ માહિતી આપી. આરોગ્ય મંત્રી મનસુખ માંડવિયાએ ટ્વિટર દ્વારા તમામ આરોગ્ય કર્મચારીઓને આ નવી સીમાચિહ્ન હાંસલ કરવા બદલ અભિનંદન આપ્યા હતા. તેમણે ટ્વિટ કરીને કહ્યું કે, કોરોના રસીકરણના મામલામાં, અમે પીએમ મોદીના નેતૃત્વમાં ઉંચી ઉડાન વખતે અત્યાર સુધીમાં 70 કરોડ ડોઝ આપવામાં આવ્યા છે. આ મહત્વની સિદ્ધિ માટે તમામ આરોગ્ય કર્મચારીઓ અને લોકોને અભિનંદન.

સોમવારે ભારતમાં 1.13 કરોડથી વધુ ડોઝ આપવામાં આવ્યા હતા. છેલ્લા 11 દિવસમાં આ ત્રીજી વખત છે કે ભારતે એક દિવસમાં 10 મિલિયનથી વધુ ડોઝનો રેકોર્ડ બનાવ્યો છે. સોમવારે 1,13,53,571 ડોઝ વિતરણ સાથે, ભારતમાં રસીકરણ ફાઇલિંગ સોમવારે સવારે 7 વાગ્યા સુધીમાં વધીને 69.90 કરોડ થઈ ગયું છે.

ભારતમાં રસીકરણની ગતિ પર પ્રકાશ પાડતા માંડવિયાએ જણાવ્યું હતું કે, ભારતમાં પ્રથમ 100 મિલિયન ડોઝ 85 દિવસમાં લેવામાં આવ્યા હતા, જ્યારે 200 મિલિયનના આંકડાને સ્પર્શવામાં અમને વધુ 45 દિવસ લાગ્યા હતા. 30 કરોડનો આંકડો પાર કરવામાં અમને વધુ 29 દિવસ લાગ્યા હતા.

આરોગ્ય મંત્રાલયે એક નિવેદનમાં કહ્યું કે કેન્દ્ર સરકાર રસીકરણની ગતિને સતત વધારવા માટે પ્રતિબદ્ધ છે. કેન્દ્ર અને રાજ્યો-કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશોના સતત અને સહયોગી પ્રયાસોને કારણે સતત 72મા દિવસે કોરોનાના દૈનિક કેસ 50 હજારથી નીચે નોંધાયા છે.

તમને જણાવી દઈએ કે જીવલેણ કોરોના વાયરસને નિયંત્રણમાં રાખવા માટે 16 જાન્યુઆરીએ રાષ્ટ્રવ્યાપી રસીકરણ અભિયાન શરૂ કરવામાં આવ્યું હતું. પ્રથમ તે આરોગ્ય કર્મચારીઓ અને ફ્રન્ટલાઈન કામદારો માટે ખોલવામાં આવ્યું હતું અને બાદમાં તે તમામ પુખ્ત વયના લોકો અને જરૂરિયાતમંદો માટે વિસ્તૃત કરવામાં આવ્યું હતું.