તેહરીકે તાલિબાનનાં ફિદાયીન હૂમલાથી પાકિસ્તાન હચમચ્યું, ત્રણનાં મોત, 20થી વધુને ઈજા

તેહરીકે તાલિબાન પાકિસ્તાને ફરી એકવાર ફિદાયીન પર હુમલો કરીને પાકિસ્તાનને ગંભીર ઈજા પહોંચાડી  છે. પાકિસ્તાનમાં ક્વેટા આજે સવારે તેહરીકે તાલિબાન આત્મઘાતી હુમલાથી હચમચી ગયું હતું. પાકિસ્તાનના ક્વેટામાં આત્મઘાતી હુમલામાં ત્રણ લોકોના મોત અને 20 ઘાયલ થયા છે. ઘાયલોને હોસ્પિટલ લઈ જવામાં આવ્યા છે.

તેહરીકે તાલિબાન પાકિસ્તાન (TTP) એ આ હુમલાની જવાબદારી સ્વીકારી છે. કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે મોટરસાઇકલ પર આવેલા હુમલાખોરે પોતાને ઉડાવી દીધો હતો. બલૂચિસ્તાન કાઉન્ટર ટેરરિઝમ વિભાગે પુષ્ટિ કરી કે આત્મઘાતી હુમલામાં મસ્તાંગ રોડ પર સોહાના ખાન ચેક-પોસ્ટને નિશાન બનાવી હતી.

એસોસિએટેડ પ્રેસ અનુસાર, તેહરીકે તાલિબાન પાકિસ્તાન દ્વારા આ ફિદાયીન હુમલો ક્વેટા સ્થિત ચેક પોસ્ટ પર થયો હતો. અહીં એ જાણવું જરૂરી છે કે ક્વેટા માત્ર બલુચિસ્તાન પ્રાંતમાં આવે છે. પોલીસે જણાવ્યું હતું કે આત્મઘાતી બોમ્બરે તેની બાઇક ચેકપોસ્ટ પર કાયદા અમલીકરણ એજન્સીના વાહનમાં ઘુસાડી દીધી હતી, ત્યારબાદ બ્લાસ્ટ થયો હતો. જેમાં અર્ધલશ્કરી દળના ત્રણ રક્ષકોના મોત થયા છે.

ઇમરાન ખાને આ આતંકી હુમલાની નિંદા કરી છે. ઇમરાન ખાને ટ્વિટ કર્યું, અમે ક્વેટામાં ચેકપોસ્ટ પર ટીટીપી આત્મઘાતી હુમલાની નિંદા કરીએ છીએ. મારી સંવેદના શહીદોના પરિવારજનો સાથે છે અને અમે ઘાયલોની સ્વસ્થતા માટે પ્રાર્થના કરીએ છીએ. અમે અમારા સુરક્ષા દળો અને તેમના બલિદાનને સલામ કરીએ છીએ, જેઓ આતંકવાદીઓથી આપણું રક્ષણ કરે છે.

તમને જણાવી દઈએ કે તેહરીકે તાલિબાને પાકિસ્તાનમાં ફિદાઈન હુમલો એવા સમયે કર્યો છે જ્યારે ઈમરાન ખાન આ સંગઠન સામે તાલિબાન પર કાર્યવાહી કરવાની સતત માંગ કરી રહ્યા છે. જોકે, ઇમરાન ખાન તાલિબાન તરફથી કોઇ નક્કર ખાતરી મેળવી શક્યા નથી.

તાલિબાને સલાહ આપી હતી કે આ પાકિસ્તાનની સમસ્યા છે અને તેને જાતે જ ઉકેલવું પડશે. તાજેતરમાં જ તાલિબાન પ્રવક્તા મુજાહિદે કહ્યું હતું કે ટીટીપી પાકિસ્તાનની સમસ્યા છે અને ઇમરાન ખાન સરકારે તેને જાતે જ ઉકેલવી જોઇએ.