200 કરોડની છેતરપિંડના કેસમાં આ ફિલ્મ અભિનેત્રીની ધરપકડ

ફિલ્મ અભિનેત્રી લીના મારિયા પોલની ધરપકડ કરવામાં આવી છે. દિલ્હી પોલીસના EOW એ તેની ધરપકડ કરી છે. જણાવી દઈએ કે લીના પોલ સુકેશ ચંદશેખરની પત્ની છે. હવે તેની 200 કરોડના ખંડણીના કેસમાં ધરપકડ કરવામાં આવી છે, જે છેલ્લા ઘણા સમયથી ચર્ચામાં છે. આ છેતરપિંડીના કેસમાં સુકેશ તેની પત્ની અને ફિલ્મ અભિનેત્રી લીના પોલ સાથે હતો.

ઈલેક્શન સિમ્બોલ માટે માંગ્યા રુપિયા

તપાસમાં બહાર આવ્યું છે કે AIADMK નું ચૂંટણી ચિન્હ મેળવવા માટે ધરપકડ કરાયેલા સુકેશ ચંદ્રશેખરે રેલીગેર કંપનીના પ્રમોટર માલવિંદર અને શિવિંદર સિંહની પત્નીઓને તિહાર જેલમાંથી જામીન પર બહાર લાવવાના નામે કરોડો રૂપિયા ખર્ચીને જેલની અંદર રહીને છેતરપિંડી કરી હતી.

હોંગકોંગના ખાતામાં પૈસા જમા થયા

શિવિંદર સિંહની પત્ની અદિતિ પછી, માલવિંદરની પત્ની જપના સિંહે પણ આર્થિક અપરાધ શાખા (EOW) માં ફરિયાદ આપી હતી, જેમાં તેણે જણાવ્યું હતું કે તેના પતિને જામીન અપાવવાના નામે ગુંડાઓએ તેની પાસેથી કરોડો રૂપિયા ઉઘરાવ્યા હતા. જપ્ના સિંહે પોતાની ફરિયાદમાં જણાવ્યું હતું કે ફોન કરનાર વ્યક્તિ એક વરિષ્ઠ સરકારી અધિકારી છે અને માલવિંદર સિંહને જામીન પર જેલમાંથી બહાર આવવામાં મદદ કરવાની ઓફર કરે છે. બદલામાં, ગુંડાઓએ હોંગકોંગના બેંક ખાતામાં પૈસા જમા કરવાનું કહ્યું હતું.

પાર્ટી ફંડના નામે કરવામાં આવેલી છેતરપિંડી

ફોન કરનારે આ પૈસા અમુક પાર્ટી ફંડમાં આપવાનું કહ્યું અને બદલામાં તેના પતિને જામીન પર જેલમાંથી બહાર લાવવાની ખાતરી આપી. જે બાદ જપના સિંહે તે બેંક ખાતામાં 3.5 કરોડ રૂપિયા જમા કરાવ્યા હતા. અગાઉ, એ જ રીતે, સુકેશ ચંદ્રશેખરે માલવિંદરના ભાઈ શિવિંદરની પત્નીને આવો જ ફોન કર્યો હતો અને જામીન મેળવવાના નામે 200 કરોડ રૂપિયા ભેગા કર્યા હતા.

2397 કરોડની ઉચાપતનો આરોપ છે

સિંહ બંધુઓની પત્નીઓની ફરિયાદ પર દિલ્હી પોલીસની આર્થિક ગુના શાખાએ બે અલગ FIR નોંધ્યા છે. જપ્નાની ફરિયાદ પર નોંધાયેલી એફઆઈઆર મુજબ, ઠગાઈ કરનારાઓએ તેણીને હોંગકોંગ સ્થિત કંપનીને ચૂકવણી કરવાનું કહ્યું. તેમણે કહ્યું કે આ ખાતું શાસક પક્ષ સાથે સંબંધિત છે. તમને જણાવી દઈએ કે રેલીગેર સિંહ ભાઈઓના પ્રમોટરો ઓક્ટોબર 2019 થી તિહાર જેલમાં બંધ છે. આ બંને પર રેલીગેર ફિનવેસ્ટ અને તેની મૂળ કંપની રેલીગેર એન્ટરપ્રાઇઝમાં 2397 કરોડ રૂપિયાની ઉચાપત કરવાનો આરોપ છે.