આ રાજ્યની વિધાનસભામાં નમાઝ માટે અલગ રુમ ફાળવાયો, ભાજપે કર્યો હંગામો

ઝારખંડ વિધાનસભામાં નમાઝ પઢવા માટે ખાસ રૂમ ફાળવવાના આદેશને લઈને વિવાદ વધી રહ્યો છે. શુક્રવારે, વિધાનસભા સચિવાલયે એક આદેશ જારી કર્યો હતો કે પ્રાર્થના હોલ માટે રૂમ નંબર 348 ફાળવવામાં આવ્યો છે.

ભાજપે આ નિર્ણય પર સવાલ ઉઠાવ્યા હતા

હવે ભાજપે આ આદેશ પર સવાલ ઉઠાવ્યા છે અને માંગ કરી છે કે વિધાનસભામાં મંદિરનું નિર્માણ બહુમતી ધારાસભ્યોની લાગણીને ધ્યાનમાં રાખીને કરવામાં આવે. જોકે, ઝારખંડમાં હાલમાં સરકાર ચલાવી રહેલ જેએમએમનું કહેવું છે કે આ સિસ્ટમ જૂની છે.

તુષ્ટિકરણ માટે અપાયું પ્રાર્થનાનું સ્થળ!

ઝારખંડના પૂર્વ મુખ્યમંત્રી રઘુવર દાસ, આ બધું વોટ બેંકની રાજનીતિ છે. આ બધું તૃપ્તિ માટે થઈ રહ્યું છે. સરકારે લોકશાહીના મંદિર પર કલંક લગાવ્યું છે.

ભાજપના ધારાસભ્યએ આ માંગ કરી 

સાથે જ ભાજપના ધારાસભ્યએ કહ્યું કે વિધાનસભામાં પૂજાની વ્યવસ્થા વિધાનસભા દ્વારા કરવામાં આવી છે. દરેક વ્યક્તિને પ્રાર્થના કરવાનો અધિકાર છે મને લાગે છે કે આ પ્રથમ વખત છે જ્યારે વિધાનસભાની અંદર પ્રાર્થના કરવા માટે આવી વ્યવસ્થા કરવામાં આવી છે. હું કહીશ કે બધા ધર્મોમાં સમાનતા હોવી જોઈએ. આમાં કોઈ વાંધો નહીં હોય. સાથે જ, વિધાનસભાની અંદર એક મંદિર બનાવવું જોઈએ જેથી મોટાભાગના ધારાસભ્યો તે મંદિરમાં જઈને પ્રાર્થના કરી શકે.

તેમણે આગળ કહ્યું કે પછી ખબર પડશે કે વર્તમાન સરકાર તમામ ધર્મો સાથે સમાન રીતે વર્તે છે. નહિંતર તે માત્ર અને માત્ર તુષ્ટિકરણની રાજનીતિ ગણાશે. અમે કોઈની પૂજાનો વિરોધ કરતા નથી. ભારતીય જનતા પાર્ટી તમામ ધર્મોનું સન્માન કરે છે.

જેએમએમના પ્રવક્તાએ ભાજપ પર આરોપ લગાવ્યો

આ અંગે જેએમએમના પ્રવક્તા મનોજ પાંડેએ કહ્યું કે તેઓ આવી બાબતો ઉભા કરે છે. તેમને ખબર હોવી જોઇએ કે આ નવી સિસ્ટમ નથી. જૂની વિધાનસભામાં પણ એક અલગ ચેમ્બર હતું જ્યાં પ્રાર્થના કરવામાં આવતી હતી. આવી વ્યવસ્થા બિહાર વિધાનસભામાં પણ લાગુ પડે છે. પરંતુ આવી વાતો કરીને ધાર્મિક ઉન્માદ ફેલાવવો એ ભાજપનો મુખ્ય એજન્ડા છે.

મનોજ પાંડેએ કહ્યું કે તેઓ વધતી કિંમતો, મોંઘવારી પર વાત નહીં કરે. વિધાનસભાની રચના ભાજપની અગાઉની સરકારમાં કરવામાં આવી હતી. તે સમયે આ લોકોએ જે પ્રશ્નો આજે ઉઠાવવામાં આવી રહ્યા છે તેની જોગવાઈ કરી નથી, તે સમયે તેઓ ધારાસભ્ય હતા. તેઓએ લોકસભામાં પણ આ મુદ્દો ઉઠાવવો જોઈએ કારણ કે લોકસભામાં પણ નમાઝ માટે રૂમ ફાળવવામાં આવે છે. પીએમ મોદી પાસેથી લોકસભામાં મંદિરની માંગ કરો. તેઓ હિન્દુ હોવાનો teોંગ કરે છે. તેમનો એજન્ડા માત્ર ધાર્મિક ઉન્માદ અને શાસન ફેલાવે છે.