પંચતત્વમાં વિલિન થયું સિદ્વાર્થ શુક્લાનું પાર્થિવ શરીર, બ્રહ્મકુમારી રિવાજ પ્રમાણે થયા અંતિમ સંસ્કાર

ફિલ્મ ઉદ્યોગના પ્રખ્યાત અભિનેતા સિદ્ધાર્થ શુક્લાનું ગુરુવારે હૃદયરોગના હુમલાથી નિધન થયું. 40 વર્ષનો સિદ્ધાર્થ કેટલીક દવા લીધા પછી રાત્રે સૂઈ ગયો હતો અને બીજે દિવસે સવારે ઉઠી શક્યો ન હતો. જ્યારે તેને હોસ્પિટલ લઈ જવામાં આવ્યો ત્યારે ડોક્ટરોએ તેને મૃત જાહેર કર્યો. સિદ્ધાર્થ શુક્લાના મૃત્યુ બાદ પોસ્ટમોર્ટમ કરવામાં આવ્યું હતું, આ માટે ત્રણ ડોક્ટરોની ટીમ બનાવવામાં આવી હતી. તેનો રિપોર્ટ આજે આવશે.

અભિનેતાનો મૃતદેહ કૂપર હોસ્પિટલથી ઓશિવારા સ્મશાનગૃહમાં અંતિમ સંસ્કાર માટે લાવવામાં આવ્યો હતો. ઓશિવારા સ્મશાન ભૂમિ ખાતે સિદ્વાર્થ શુકલાનો અંતિમ સંસ્કાર બ્રહ્મકુમારી રિતી-રિવાજ પ્રમાણે કરવામાં આવ્યા હતા. મોટી સંખ્યામાં લોકો જોડાયા હતા. સિદ્વાર્થ શુક્લાનું પાર્થિવ શરીર પંચમહાભૂતમાં વિલીન થયું હતું.

પોલીસની માહિતી મુજબ, સિદ્ધાર્થ ગુરુવારે સવારે 3.30 વાગ્યે ઉઠ્યો. તેણે તેની માતાને છાતીમાં દુખાવા વિશે જણાવ્યું. માતાએ તે સમયે તેને પાણી આપ્યું અને સૂવા કહ્યું. જ્યારે તે સવારે ઉઠ્યો નહીં, ત્યારે પરિવાર તેને સવારે 10.30 વાગ્યે કૂપર હોસ્પિટલ લઈ ગયો, જ્યાં ડોક્ટરોએ તેને મૃત જાહેર કર્યો. તેમણે કહ્યું કે પોસ્ટમોર્ટમ બાદ જ મોતનું કારણ જાણી શકાશે.

પોલીસ સૂત્રોએ જણાવ્યું કે મૃતદેહને રાત્રે પોસ્ટમોર્ટમ સેન્ટરમાં રાખવામાં આવ્યો હતો અને આજે સવારે તેના પરિવારને સોંપવામાં આવ્યો હતો. પ્રાથમિક પોસ્ટમોર્ટમ રિપોર્ટ આજે અપેક્ષિત છે.

મુંબઈમાં જન્મેલા અભિનેતાના પરિવારે તેમની જનસંપર્ક ટીમ દ્વારા નિવેદન જારી કર્યું છે. જેમાં તેણે કહ્યું કે, ‘આપણે બધા દુ:ખી છીએ. અમે તમારા જેવા જ આશ્ચર્યચકિત છીએ. અને આપણે બધા જાણતા હતા કે સિદ્ધાર્થ એક ખાનગી વ્યક્તિ છે, તેથી કૃપા કરીને તેcની ગોપનીયતા, તેના પરિવારની ગોપનીયતાનો આદર કરો. અને તેમના આત્માને શાંતિ મળે તેવી પ્રાર્થના કરો. ‘

તમને જણાવી દઈએ કે સિદ્ધાર્થ શુક્લાની કારકિર્દી એક મોડેલ તરીકે શરૂ થઈ હતી. ખરા અર્થમાં, તે કલર્સ પર ‘બાલિકા વધૂ’ જેવા સુપરહિટ શોમાં કામ કરવા માટે જાણીતો થયો છે. સિદ્ધાર્થને તે ટીવી સિરિયલમાં ઘણી લોકપ્રિયતા મળી હતી. તે પછી તેણે જીવનમાં ક્યારેય પાછું વળીને જોયું નથી. બાલિકા વધૂ બાદ તે સિરિયલ ‘દિલ સે દિલ તક’માં જોવા મળી હતી. ટીવી સિવાય તેને બોલિવૂડમાં પણ કામ કરવાની તક મળી. તેણે ‘હમ્પ્ટી શર્મા કી દુલ્હનિયા’માં પણ એક પાત્ર ભજવ્યું હતું. તે ‘બિગ બોસ 13’નો વિજેતા પણ રહ્યો છે. સિદ્ધાર્થના મૃત્યુના સમાચારથી તેના ચાહકો ખૂબ જ દુ:ખી છે. તેણે ખૂબ જ નાની ઉંમરે આ દુનિયાને અલવિદા કહી દીધી છે.