સખત ઠપકો: “દિલ્હી રમખાણ કેસમાં પોલીસે અમારી આંખે પાટા બાંધવાનો પ્રયાસ કર્યો:” કોર્ટ

દિલ્હી રમખાણોમાં દુકાનની લૂંટ સંબંધિત કેસમાં દિલ્હીની કડકડડૂમા કોર્ટે પૂર્વ કાઉન્સિલર તાહિર હુસૈનના ભાઈ સહિત ત્રણ આરોપીઓને નિર્દોષ છોડી મૂક્યા છે. કોર્ટે દિલ્હી પોલીસને સખત ઠપકો આપ્યો છે અને કહ્યું છે કે “પોલીસનો અસરકારક તપાસનો કોઈ ઈરાદો નથી”. કોર્ટે કહ્યું કે તપાસ એજન્સીએ માત્ર કોર્ટ પર આંખે પાટા બાંધવાનો પ્રયાસ કર્યો છે અને બીજું કશું નહીં. આ કેસ કરદાતાઓની મહેનતની કમાણીનો મોટો બગાડ છે. આ મામલાની તપાસ કરવાનો કોઈ વાસ્તવિક હેતુ નથી. ” કોર્ટે પુરાવાના અભાવે ત્રણેય આરોપીઓને નિર્દોષ છોડી મૂક્યા

કોર્ટે અવલોકન કર્યું છે કે “જો ભાગલા પછી દિલ્હીમાં થયેલા સૌથી ખરાબ કોમી રમખાણોનો ઇતિહાસ જોશે, નવીન વૈજ્ઞાનિક પદ્ધતિઓનો ઉપયોગ કરીને યોગ્ય તપાસ કરવામાં તપાસ એજન્સીની નિષ્ફળતા લોકશાહીના રક્ષકોને ચોક્કસપણે નુકસાન પહોંચાડશે.” એડિશનલ સેશન્સ જજ (ASJ) વિનોદ યાદવે આ કેસમાં શાહ આલમ (ભૂતપૂર્વ કાઉન્સિલર તાહિર હુસેનનો ભાઈ), રશીદ સૈફી અને શાદાબને નિર્દોષ છોડી મૂક્યા હતા. વાસ્તવમાં આ કેસ દિલ્હી રમખાણોમાં હરપ્રીત સિંહ આનંદની ફરિયાદ પર નોંધવામાં આવ્યો હતો. દિલ્હી રમખાણોમાં હરપ્રીત સિંહ આનંદની દુકાન સળગાવી દેવામાં આવી હતી.

કોર્ટે કહ્યું કે લાંબા સમય સુધી આ મામલાની તપાસ કર્યા બાદ પોલીસે આ કેસમાં માત્ર પાંચ સાક્ષી બતાવ્યા છે, જેમાંથી એક પીડિત છે, બીજો કોન્સ્ટેબલ જ્ઞાનસિંહ, ફરજ અધિકારી, ઔપચારિક સાક્ષી અને I.O. જે પુરાવા કોર્ટ સમક્ષ મુકવામાં આવ્યા છે તે પૂરતા નથી. કોર્ટે કહ્યું છે કે આ કેસની તપાસમાં દિલ્હી પોલીસે કરદાતાઓના પૈસા બગાડ્યા છે.