પોલીસે સ્મગલરનું એન્કાઉન્ટ કરવાનું કર્યું પ્લાનિંગ અને ઓડિયો ક્લિપ થઈ ગઈ વાયરલ

સોશિયલ મીડિયા પર ઓડિયો ક્લિપ સામે આવ્યા બાદ રાજસ્થાન સરકારે મંગળવારે ત્રણ પોલીસ અધિકારીઓને સસ્પેન્ડ કરી દીધા હતા જેમાં તેઓ એક સ્મગલરને એન્કાઉન્ટરમાં મારવા માટે વાતચીત કરતા હોવાનું સાંભળ્યું હતું. એક સત્તાવાર નિવેદનમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે, મુખ્યમંત્રી અશોક ગેહલોતના નિર્દેશ પર આ કાર્યવાહી કરવામાં આવી હતી.

સસ્પેન્ડ કરાયેલા અધિકારીઓમાં નાગૌરના એસએચઓ સદર અંજુ કુમારી, ઝાલાવાડના એસએચઓ અક્લેરા નંદ કિશોર વર્મા અને નાગૌરના કોન્સ્ટેબલ ભવરલાલ બુર્દી છે. ઓડિયો ક્લિપ્સમાં, અંજુ કુમારીને એવું કહેતા સાંભળવામાં આવ્યા છે કે નાગૌરના એસપીએ કથિત સ્મગલર ગણેશને મારવા અને તેને પોલીસ સ્ટેશન ન લાવવાના નિર્દેશ આપ્યા છે.

નાગૌરના એસપી અભિજીત સિંહે આવો કોઈ આદેશ આપવાનો ઈન્કાર કર્યો છે અને અંજુ કુમારી સામે તપાસ શરૂ કરી છે. ગયા અઠવાડિયે, ભવરલાલ બુરડી ગણેશને પોલીસ સ્ટેશન લાવતા હતા પરંતુ અંજુ કુમારીએ એસપીના એન્કાઉન્ટરમાં તેને મારવાના આદેશને ટાંક્યો હતો. ગણેશની બાદમાં ધરપકડ કરાઈ હતી.

નિવેદનમાં જણાવાયું છે કે તત્કાલીન સદર એસએચઓ નંદ કિશોર વર્મા અને ભવરલાલ બુર્દીની જોડણી પણ આ મામલે સામે આવી હતી, જેને પગલે તેમને સસ્પેન્ડ પણ કરવામાં આવ્યા હતા.