કચરા પર કેટવોક: મિસ ઝારખંડ સુરભીએ કેમ આવી રીતે મોડેલીંગ કર્યું?

મોડેલ્સ, સુંદરીઓ સામાન્ય રીતે રેમ્પ પર કેટવોક કરતી જોવા મળે છે. સુંદર દ્રશ્યો મનને આનંદ આપે છે. મોડેલ્સનાં ફોટો ચાહકો માટે સોશિયલ મીડિયા પર શેર કરે છે. પરંતુ ઝારખંડની રાજધાની રાંચીમાં મિસ ઝારખંડ સુરભી કચરાના વિશાળ ઢગલા પર કેટવોક કરતી જોવા મળી હતી. તેનો વીડિયો અને ફોટો સોશિયલ મીડિયામાં ખૂબ વાયરલ થઈ રહ્યા છે. ગુમલાની રહેવાસી સુરભીને આ વર્ષે જાન્યુઆરીમાં મિસ ઝારખંડનો ખિતાબ મળ્યો છે.

ઝારખંડ, ખાસ કરીને રાંચીનો નજીકનો વિસ્તાર પર્વતો, જંગલો, ખીણો, તળાવો, ધોધ, ધોધ માટે પ્રખ્યાત છે. વરસાદની ઋતુમાં તેની સુંદરતા વધે છે. આ સમય દરમિયાન, સોશિયલ મીડિયા અને અખબારો ચિત્રો, લેખોથી ભરેલા છે. ઉલટું, સુરભી ગંદકીના પહાડ વચ્ચે ચાલી રહી છે. જ્યાં તે કેટવોક કરી રહી છે. આ ઝારખંડથી જોડાયેલો અને રાંચીના રિંગ રોડને અડીને આવેલો વિસ્તાર છે. રાંચી શહેરથી લગભગ 12-15 કિલોમીટર દૂર અહીં કચરાનો ડૂંગર છે. એક નહીં, બે કે ત્રણ પર્વતો ઉભા છેય મહાનગરપાલિકા સમગ્ર શહેરના કચરાને અહીં ફેંકી દે છે.

અહીંયા રિંગ રોડ પરથી પસાર થતી વખતે પણ તમારે અચાનક તમારા નાક પર રૂમાલ રાખવો પડશે, કારના કાચ મેળવી લેવા પડશે. વરસાદી ઋતુમાં દુર્ગંધ મારવા વિશે શું કહેવું? પાંચ કિલોમીટરની ત્રિજ્યામાં દુર્ગંધ ફેલાય છે. લોકો ગંદકીને કારણે મચ્છરોના આતંકને કારણે દિવસ દરમિયાન અભ્યાસ કરવા અથવા શાંતિ માટે ફાંફા મારતા જોવા મળે છે.

આ દુર્ગંધ વચ્ચે તેને તેને શૂટ માટે અહીં લગભગ એક કલાક પસાર કરવો પડ્યો હતો. ડ્રોન કેમેરાથી શૂટિંગ કરીને કચરાનો પહાડ અને તેનો ફેલાવો પણ બતાવવામાં આવ્યો છે. સુરભીના જણાવ્યા મુજબ, અહીંથી પસાર થતી વખતે, તેણીને તીવ્ર દુર્ગંધ સહન કરવી પડી હતી. ઉભા રહેવું મુશ્કેલ બની ગયું હતું.

તેણે કહ્યું કે  એવું લાગતું હતું કે વિસ્તારના લોકો કેવી રીતે જીવતા હશે. સરકાર અને શહેર પ્રશાસનનું ધ્યાન આકર્ષિત કરવા માટે કેટવોકનો આકાર આપવામાં આવ્યો હતો. તેણે કહ્યું આ અંત છે. રાંચીને કચરાનો ઢગલો ન બનાવો.

તમને જણાવી દઈએ કે અહીં દર મહિને 18 હજાર ટનથી વધુ કચરો ઝિરીમાં ફેંકવામાં આવે છે. કચરાના ત્રણ પહાડો ઉભા છે. વર્ષોથી આ સ્થિતિ છે. મહાનગરપાલિકાની એક જ દલીલ છે કે કચરાના નિકાલ માટે, છોડને રિસાયક્લિંગ માટે સ્થાપવા જઈ રહ્યા છે. ટૂંક સમયમાં સમસ્યા દૂર થશે.