રાષ્ટ્રીય ખેલ દિવસ: સરકારે ‘Fit India Mobile App”ની ભેટ આપી, ફિટનેસને કરી શકો છો ટ્રેક

રમતગમત મંત્રી અનુરાગ ઠાકુરે રવિવારે અહીં ‘ફિટ ઇન્ડિયા’ કાર્યક્રમની બીજી વર્ષગાંઠ નિમિત્તે ‘Fit India Mobile App’ એક વ્યક્તિગત તાલીમ-કમ-ફિટનેસ માર્ગદર્શિકા લોન્ચ કરી હતી. ઠાકુરે કહ્યું કે આ એપ રાષ્ટ્રીય રમત દિવસ પર ભારતના લોકોને સરકાર તરફથી ભેટ છે.

રાષ્ટ્રીય રમત દિવસ હોકીના દિગ્ગજ મેજર ધ્યાનચંદની જન્મજયંતિ તરીકે ઉજવવામાં આવે છે. રમત મંત્રી ઠાકુરે મેજર ધ્યાનચંદ નેશનલ સ્ટેડિયમ ખાતે આયોજિત એક કાર્યક્રમમાં જણાવ્યું હતું કે, “ફિટ ઇન્ડિયા એપ મેજર ધ્યાનચંદને શ્રદ્ધાંજલિ છે, જે દેશના રમતવીરોના હીરો છે.”

ટોક્યો ઓલિમ્પિકની બ્રોન્ઝ મેડલ વિજેતા ભારતીય પુરુષ હોકી ટીમના કેપ્ટન મનપ્રીત સિંહે પણ ઓનલાઈન પદ્ધતિથી જોડાઈને આ ઈવેન્ટમાં ભાગ લીધો હતો. રમતગમત મંત્રીએ કહ્યું, “ખેલાડીઓ ફિટ રહેવા માટે એપ ખૂબ જ મહત્વની છે અને તેમની પાસેથી અપેક્ષા રાખવામાં આવે છે કે તેઓ આ એપને સખત રીતે અનુસરે. નવા, યુવા ભારતને ફિટ રાખવાનો આ પ્રયાસ છે કારણ કે ફિટ યુવાનો જ એક મહાન ભારત બનાવી શકે છે.

મનપ્રીતે એપને સપોર્ટ કરતા કહ્યું કે, અમે ફિટનેસને પૂરતું મહત્વ આપતા નથી. આપણે ફિટનેસ માટે દિવસમાં માત્ર અડધો કલાક જ આપવો જોઈએ. એપ્લિકેશન મનોરંજક અને મફત છે અને કોઈપણને ગમે ત્યાં, કોઈપણ સમયે તેની તંદુરસ્તીનું પરીક્ષણ અને નિરીક્ષણ કરવાની મંજૂરી આપે છે.

તેમણે કહ્યું, “આ એપ ખૂબ ઉપયોગી અને ઉપયોગમાં સરળ છે. હું પહેલેથી જ તેનો ઉપયોગ કરી રહ્યો છું અને મને આશા છે કે તે મને મારી ફિટનેસને વધુ સારી બનાવવામાં મદદ કરશે.

આ કાર્યક્રમમાં રમત રાજ્ય મંત્રી નિસિથ પ્રમાનીક, રમતગમત સચિવ રવિ મિત્તલ, સ્પોર્ટ્સ ઓથોરિટી ઓફ ઇન્ડિયાના ડાયરેક્ટર જનરલ સંદીપ પ્રધાન અને અન્ય મહાનુભાવો પણ ઉપસ્થિત રહ્યા હતા.