બંગાળમાં ભાજપને મોટો ફટકો, બાબુલ સુપ્રિયોએ મોદી મંત્રીમંડળમાંથી પડતા મુકાયા બાદ રાજકારણમાંથી લીધો સન્યાસ

તાજેતરમાં મોદી કેબિનેટમાંથી દૂર કરાયેલા પશ્ચિમ બંગાળના આસનસોલના ભાજપના સાંસદ બાબુલ સુપ્રિયોએ રાજકારણ અને સાંસદ પદ છોડવાની જાહેરાત કરી છે. જો કે, તેણે એમ પણ કહ્યું છે કે તે માત્ર ભાજપને પસંદ કરે છે અને અન્ય કોઇ પક્ષમાં જોડાવાના નથી. પૂર્વ પર્યાવરણ રાજ્ય મંત્રી બાબુલ સુપ્રિયોએ પણ કહ્યું છે કે તેમનો નિર્ણય તેમને મંત્રીમંડળમાંથી હટાવવા સાથે સંબંધિત છે. તાજેતરમાં જ જ્યારે તેમને મંત્રીમંડળમાંથી દૂર કરવામાં આવ્યા ત્યારે તેમણે ટ્વિટ કરીને કહ્યું કે તેઓ  આ માટે દુખી છે.

રાજકારણમાં આવતા પહેલા ગાયક તરીકે પ્રખ્યાત બાબુલે ફેસબુક પર એક લાંબી પોસ્ટ લખીને કહ્યું કે તેમણે છેલ્લા કેટલાક દિવસોમાં રાજકારણ છોડવાના તેમના નિર્ણય અંગે અમિત શાહ અને જેપી નડ્ડાને જાણ કરી હતી. તેમણે લખ્યું, “હું તેમનો આભારી છું કે તેમણે મને ઘણી રીતે પ્રેરણા આપી છે. હું તેમનો પ્રેમ ક્યારેય નહીં ભૂલી શકું. “2014 માં ભાજપમાં જોડાયા બાદ, આસનસોલથી બે વખત સાંસદ બનેલા બાબુલે આગળ લખ્યું,” પ્રશ્ન ઉભો થશે કે મેં રાજકારણ કેમ છોડ્યું? શું આને મંત્રાલયની વિદાય સાથે કોઈ સંબંધ છે? હા તે છે- કેટલાક લોકો પાસે હોવું જોઈએ! ચિંતા કરવા માંગતા નથી, તેથી જો પ્રશ્નનો જવાબ આપે, તો તે યોગ્ય રહેશે – તે મને પણ શાંતિ આપશે.

બાબુલ સુપ્રિયોએ કહ્યું છે કે 2014 અને 2019 વચ્ચે ઘણો ફરક છે. ત્યારે તેઓ ભાજપની ટિકિટ પર એકલા હતા, પરંતુ આજે ભાજપ બંગાળમાં મુખ્ય વિરોધ પક્ષ છે. તેમણે રાજ્ય એકમ સાથે કેટલાક મતભેદો પણ દર્શાવ્યા છે, પરંતુ ઉમેર્યું હતું કે પાર્ટી અહીંથી આગળ આવશે.

બાબુલ સુપ્રિયોએ લખ્યું, “ચૂંટણી પહેલા રાજ્યના નેતૃત્વ સાથે કેટલાક મુદ્દાઓ હતા – તે હોઈ શકે છે પરંતુ તેમાંથી કેટલાક જાહેરમાં આવી રહ્યા છે. ક્યાંક હું આ માટે જવાબદાર છું (ફેસબુક પોસ્ટ કર્યું છે જે પક્ષની અરાજકતાના સ્તરમાં આવે છે) ફરી ક્યાંક નેતાઓ પણ ખૂબ જવાબદાર છે, જોકે હું કોણ જવાબદાર છે તે જાણવા નથી માંગતો – પણ પક્ષની અસંમતિ અને અસંમતિ વરિષ્ઠ નેતાઓ ‘ગ્રાઉન્ડ ઝીરો’માં પણ પક્ષના કાર્યકર્તાઓની આત્માને મદદ કરી રહ્યા ન હતા. ‘રોકેટ સાયન્સ’ જ્ઞાનની જરૂરી નથી. આ સમયે તે સંપૂર્ણપણે અણધારી છે તેથી હું આસનસોલના લોકો માટે અનંત કૃતજ્ઞતા અને પ્રેમ સાથે દૂર થઈ રહ્યો છું.