“એલોપેથી દવાને કારણે લાખો લોકો મૃત્યુ પામ્યા”: દિલ્હી હાઈકોર્ટે બાબા રામદેવને નોટીસ ફટકારી

દિલ્હી હાઈકોર્ટે શુક્રવારે યોગ ગુરુ સ્વામી બાબા રામદેવને એલોપથી અંગેની ટિપ્પણી બદલ નોટિસ ફટકારી છે. સ્વામી રામદેવે ડોક્ટરોની કોવિડ -19 કેસોમાં એલોપથી સારવાર કરી તેની ટીકા કરી હતી. એલોપેથી અને એલોપેથિક ડોકટરો સામે “ખોટી માહિતી ફેલાવવા” માટે હાઇકોર્ટે રામદેવને નોટિસ ફટકારી છે. આ મામલાની સુનાવણી 10 ઓગસ્ટે થવાની શક્યતા છે.

આ ટિપ્પણીની વીડિયો ક્લિપ સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થતાં સ્વામી રામદેવે બાદમાં તેમનું નિવેદન પાછું ખેંચી લીધું હતું. વીડિયોમાં તેમને કોરોના વાયરસ સંક્રમણની સારવાર માટે ઉપયોગમાં લેવાતી કેટલીક દવાઓ પર પ્રશ્ન કરતા સાંભળવામાં આવ્યું હતું કે, “કોવિડ-19 માટે એલોપેથિક દવાઓ લીધા પછી લાખો લોકો મૃત્યુ પામ્યા છે”.

આ ટિપ્પણીનો ડોક્ટરોના સંગઠનોએ સખત વિરોધ કર્યો હતો, જેને પગલે તત્કાલીન કેન્દ્રીય આરોગ્ય મંત્રી હર્ષવર્ધને તેમને “અત્યંત દુર્ભાગ્યપૂર્ણ” ગણાવીને નિવેદન પાછું ખેંચવાનું કહ્યું હતું.

ઇન્ડિયન મેડિકલ એસોસિએશન (IMA) એ એલોપેથિક અને એલોપેથિક ડોકટરો સામે કથિત ટિપ્પણી કરવા બદલ સ્વામી રામદેવને માનહાનિની ​​નોટિસ ફટકારી હતી, 15 દિવસની અંદર તેમની પાસેથી માફીની માંગણી કરી હતી, જે નિષ્ફળ જતાં તેમણે કહ્યું હતું કે તેઓ યોગા કરશે. 1,000 કરોડ વળતરની માંગ કરવામાં આવી છે.

ઈન્ડિયન મેડિકલ એસોસિએશનની ફરિયાદો બાદ સ્વામી રામદેવ વિરુદ્ધ પટના અને રાયપુરમાં અનેક એફઆઈઆર નોંધવામાં આવી હતી.

આઇએમએના પટના અને રાયપુર ચેપ્ટર્સે સ્વામી રામદેવ વિરુદ્ધ ફરિયાદ નોંધાવી હતી, જેમાં આરોપ લગાવ્યો હતો કે તેમની ટિપ્પણીઓ કોવિડ -19 નિયંત્રણ પદ્ધતિ સામે પક્ષપાત ઉભો કરે છે અને લોકોને રોગચાળા સામે યોગ્ય સારવાર લેતા અટકાવે છે.