ટોક્યો ઓલિમ્પિક્સ: મેરી કોમ સાથે છેતરપિંડી થઈ? જીતનો જશ્ન પણ મનાવ્યો, જજના નિર્ણય પર રોષે ભરાઈ

બોક્સીંગ લિજેન્ડ એમસી મેરી કોમનું બીજું ઓલિમ્પિક મેડલ માટે મેડલ જીતવાનું સપનું તૂટી ગયું કારણ કે તે નજીકના સંઘર્ષ પછી ટોક્યો ઓલિમ્પિક 2020 માં મહિલા ફ્લાયવેઇટ પ્રી-ક્વાર્ટર ફાઇનલ મુકાબલામાં હારી ગઈ હતી. તે કોલંબિયાની ખેલાડી ઈંગ્રીટ વેલેન્સિયા સામે આકરા મુકાબલામાં હારી ગઈ હતી. જોકે મેરી કોમે મેચ બાદ કહ્યું હતું કે અમ્પાયરનો નિર્ણય દુર્ભાગ્યપૂર્ણ હતો.

મેડલની દાવેદાર મેરી કોમ વિભાજીત નિર્ણય દ્વારા તેની કોલમ્બિયન હરીફ સામે હારી ગઈ હતી, પરંતુ છ વખતની વર્લ્ડ ચેમ્પિયન અંતિમ પરિણામથી સ્તબ્ધ થઈ ગઈ હતી કારણ કે બે ન્યાયાધીશોએ ઇંગ્રિટની તરફેણમાં ચુકાદો આપ્યો હતો, જ્યારે બે જજોએ ભારતીય બોક્સરનું સમર્થન કર્યું હતું.

મેરી કોમને અન્યાય કર્યો?

ખરેખર, ઈંગ્રિટનો ભારતીય બોલર સામે 3 પ્રયત્નોમાં આ પહેલો વિજય છે. હકીકતમાં, મેરી કોમે વિજેતાની જાહેરાત પર્વે ઇંગ્રિટને વિજેતા જાહેર કરવામાં આવે તે પહેલાં, તેણે રિંગમાં હાથ ઉંચો કર્યો હતો.

હવે પીટીઆઈને આપેલા ઈન્ટરવ્યુમાં મેરી કોમે પોતાની નિરાશા વ્યક્ત કરી છે. આંતરરાષ્ટ્રીય બોક્સિંગ ફેડરેશન તરફથી તેમની તરફથી ગંભીર પ્રશ્નો ઉભા થયા છે. તેણે કહ્યું છે કે હું આ નિર્ણયને જરાય સમજી શકતી નથી. ખબર નથી શું ખોટું થયું છે, આઈઓસીમાં શું સમસ્યા છે. મેરીએ આગ્રહ રાખ્યો કે તે જાતે જ કર્મચારીઓની સભ્ય રહી. તેણે હંમેશાં નિષ્પક્ષ સ્પર્ધા માટે હિમાયત કરી છે. તેની  તરફથી સૂચનો પણ અપાયા હતા. પરંતુ તેની સાથે ન્યાય કરવામાં આવ્યો ન હતો.

‘દુનિયાએ સત્ય જોયું હશે’

મેરી કોમે કહ્યું કે તેને લાંબા સમય સુધી ખ્યાલ નહોતો કે તે પરાજિત થઈ ગઈ છે. તે સતત પોતાને વિજેતા તરીકે જોતી હતી. તે કહે છે કે હું રિંગની અંદર ખુશ હતો, મેચ પૂરી થયા પછી પણ દુખી નથી. હું મારા મગજમાં જાણું છું કે આ મેચ જીતી ગઈ છે. પરંતુ જ્યારે મેં સોશિયલ મીડિયા અને મારા કોચ જોયા, ત્યારે મને સમજાયું કે હું મેચ હારી ગયો છું. મેરીને દુ sadખ છે કે તે આ નિર્ણયને પડકાર આપી શકતી નથી, પરંતુ તે નિષ્ઠાપૂર્વક આશા રાખે છે કે વિશ્વ સત્ય જોશે.

‘હું નિવૃત્ત થવાની નથી’

મેરીએ કહ્યું છે કે એક નિર્ણયમાં અથવા બીજામાં, રમતવીર માટે બધું સમાપ્ત થઈ શકે છે. તેઓ આજે જજોના નિર્ણયોથી નારાજ છે, તેઓ ખૂબ જ દુખી છે. હવે સ્ટાર બોક્સરએ જજોના નિર્ણય પર ચોક્કસપણે સવાલ ઉઠાવ્યા છે, તેણીએ તો ત્યાં સુધી કહી દીધું છે કે તેણે બીજા રાઉન્ડમાં સર્વાનુમતે જીતવી જોઈતી હતી, પરંતુ હવે આ નિરાશા બાદ પણ તે બોક્સિંગમાંથી બ્રેક લેવા જઈ રહી નથી. નિવૃત્તિ લેવાનો તેનો કોઈ ઇરાદો નથી. મેરીએ કહ્યું છે કે તે તેના પરિવાર સાથે થોડો સમય વિતાવશે, પરંતુ જ્યારે પણ કોઈ સ્પર્ધા થાય છે, ત્યારે તે ત્યાં પોતાની કુશળતા બતાવવા માટે ફરી ત્યાં જ જશે.