હેમંત સોરેન સરકારને ઉથલાવી દેવાનું કાવત્રું, ત્રણની ધરપકડ, ધારાસભ્યોને અાપી રહ્યા હતા લાલચ

ઝારખંડમાં હેમંત સરકારને અસ્થિર કરવા માટે એક મોટું ષડયંત્ર રચાયું હતું. વિશેષ શાખાના ઇનપુટ પર પોલીસે રાંચીની એક હોટલમાં દરોડા પાડ્યા હતા અને શુક્રવારે આ સંબંધમાં ત્રણ લોકોની ધરપકડ કરી હતી. મોકો જોઇને તેમના કેટલાક સાથીઓ નાસી ગયા હતા. પકડાયેલા લોકોને ગુપ્ત સ્થળે લઈ જવામાં આવ્યા હતા અને તેમની પૂછપરછ ઘણા સમયથી કરવામાં આવી હતી. પકડાયેલા લોકોના પ્રતિસાદના આધારે પોલીસે અડધો ડઝન વધુ લોકોને ઝડપી લીધા છે. આ લોકો કેટલાક સ્થાનિક ધારાસભ્યો સાથે હવાઇ મુસાફરી પણ કરી ચૂક્યા છે.

પોલીસે તેના પુરાવા પણ મેળવી લીધા છે. હવાલા થકી મોટી રકમ આવી ગઈ હતી. સુત્રોના જણાવ્યા અનુસાર પોલીસને મોબાઈલ સાથે કેટલાક દસ્તાવેજો પણ મોટી રકમ સાથે મળી આવ્યા છે. સ્પષ્ટ છે કે ધારાસભ્યો પટનામાં રોકાયેલા હતા. સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, તેમના વાયર મહારાષ્ટ્ર, દિલ્હી સાથે દારૂ અને કોલસા પટ્ટા સાથે પણ જોડાયેલા છે. પોલીસે અટકાયતમાં લીધેલા અન્ય કેટલાક લોકોમાં એક વ્યક્તિ કોલકાતાનો રહેવાસી છે અને તેના સંબંધ એક મોટા ઉદ્યોગપતિ સાથે છે.

હવાલાના ધંધા સંદર્ભે તાજેતરમાં પોલીસે રાંચી અને ધનબાદમાં અનેક સ્થળોએ દરોડા પાડ્યા હતા. જો કે શુક્રવારે પકડાયેલા લોકો ઉપર દેશદ્રોહ, છેતરપિંડી વગેરેની કલમો લગાવાઈ છે. જો કે પોલીસ આ મામલે કંઈ પણ જણાવવાની ના પાડી રહી છે. આ ઘટના બાદ જિલ્લાથી પોલીસ મથક સુધી રાજકીય વર્તુળોમાં અશાંતિ ફેલાઈ છે, સક્રિયતા ખૂબ જ ઝડપી છે. મીડિયાથી બચવા આ કેસ સાથે સંકળાયેલા પોલીસકર્મીઓને કડક સૂચના છે.

પૂર્વ આઈપીએસ અધિકારી કમ કોંગ્રેસના વરિષ્ઠ નેતાએ કહ્યું કે અમારી પાર્ટીની સાથે સાથે માહિતી પણ મળી રહી છે કે તેઓ કેટલાક સ્વતંત્ર ધારાસભ્યો પર ગાંઠ બાંધતા હતા. એક ડઝન જેટલા ધારાસભ્યોને ઘેરી લેવાનું ષડયંત્ર રચવામાં આવી રહ્યું હતું. અત્યારે પોલીસ તેની પૂછપરછ કરી રહી છે. મળતી માહિતી મુજબ કોટબલી પોલીસ મથકમાં અભિષેક દુબે, અમિતસિંહ અને નિવારન મહતો વિરુદ્ધ 419, 420, 124-એ, 120-બી, 34, પીઆર એક્ટ 171 અને પીસી એક્ટની કલમ 8/9 હેઠળ કેસ નોંધવામાં આવ્યો છે અભિષેક દુબે રાંચીના દેવી મંડપ રોડનો રહેવાસી છે, હાલમાં હુસેનાબાદ, પલામુમાં રહે છે.

અમિત સિંહ બિહારના સીવાનનો રહેવાસી છે, હાલનું સરનામું બોકારો છે. નિવારન મહતો પણ બોકારોનો રહેવાસી છે. કોર્ટમાં હાજર રહી પોલીસે 15 દિવસના રિમાન્ડ મેળવવાની વિનંતી કરી છે. એફઆઈઆર અનુસાર, સરકારને ગબડવા માટે તેમના પર એક કાવતરું રચવામાં આવ્યું છે.

મોબાઈલ સાથે બે લાખ રૂપિયા કબજે કર્યા છે. એફઆઈઆર મુજબ ત્રણેય લોકોએ પોતાનો ગુનો કબૂલ કર્યો છે. પોલીસ સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર ટૂંક સમયમાં કોઈ મોટા ષડયંત્રનો પર્દાફાશ થાય તેવી સંભાવના છે, જેમાં કેટલાક મોટા રાજકારણીઓનો પર્દાફાશ થઈ શકે છે.