NSUIએ પૂછ્યું,”રોગચાળા દરમિયાન કેન્દ્રીય ગૃહ પ્રધાન ક્યાં ગાયબ છે?”

નેશનલ સ્ટુડન્ટ્સ યુનિયન aફ ઈન્ડિયા (NSUI) એ દિલ્હી પોલીસમાં કેન્દ્રીય ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહના ગાયબ થવા અંગેની ફરિયાદ આપી છે અને પૂછ્યું છે કે અમિત શાહ આ રોગચાળામાં ક્યાં ગુમ છે.

આ ફરીયાદ કોંગ્રેસના વિદ્યાર્થી સંગઠન NSUIના જનરલ સેક્રેટરી નાગેશ કરિયપ્પાએ દાખલ કર્યો છે.

સમાચારો અનુસાર, કેરિઆપ્પાએ કહ્યું કે એવી આશા રખાતી નથી કે રાજકારણીઓ કટોકટીની સ્થિતિમાં ભાગી ન જાય, લોકો તેમની પાસે રાષ્ટ્રની સેવા કરવાની અપેક્ષા રાખે છે. તેમણે વધુમાં કહ્યું કે, આખો દેશ વિનાશક રોગચાળાથી પીડિત છે અને લોકોને હવે જરૂર છે કે સરકારે નાગરિકોને સમર્થન આપવું જોઈએ અને તેમના કાર્યો માટે જવાબદાર બનવું જોઈએ.

તેમણે કહ્યું કે સરકાર આમ કરવામાં નિષ્ફળ ગઈ હોવાથી NSUIએ ગૃહ પ્રધાન વિરુદ્ધ ગુમ થયેલી ફરિયાદ નોંધાવી છે અને અપેક્ષા છે કે સરકાર તેનો જવાબ આપે.

ધ હિન્દુના જણાવ્યા મુજબ, દિલ્હી પોલીસ એનએસયુઆઈ ઓફિસમાં કારિઅપ્પાની પૂછપરછ કરવા માટે આવી હતી.

NSUIના રાષ્ટ્રીય સચિવ અને તેની મીડિયા અને સંદેશાવ્યવહાર શાખાના પ્રભારી લોકેશ ચૂગ ન્યૂઝ એજન્સી આઈએએનએસને જણાવ્યું હતું કે, 2013 સુધીમાં રાજકારણીઓ નાગરિકો પ્રત્યે જવાબદાર હતા, પરંતુ ભારતીય જનતા પાર્ટી આવ્યા પછી બાબતો સંપૂર્ણપણે અસ્થાને બની ગઈ છે. હવે કેન્દ્ર સરકારમાં ‘બીજી જવાબદાર વ્યક્તિ’ રોગચાળા વચ્ચે “ગુમ થયેલ” છે.

એનએસયુઆઈ દ્વારા જારી કરાયેલા એક નિવેદનમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે, “આપણે બધા આ વિનાશક રોગચાળાથી પીડિત છીએ અને અમને એવી સરકારની જરૂર છે કે જે તેના નાગરિકોને ટેકો આપે અને તેમની ક્રિયાઓ માટે તેમને જવાબદાર છે.” હાલની સરકાર આમ કરવામાં નિષ્ફળ ગઈ છે, તેથી NSUIએ ગાયબ થવાનો કેસ નોંધ્યો છે અને સરકાર રાષ્ટ્રને સંબોધન આપે તેની રાહ જોઈ રહ્યું છે. ‘

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે, અમિત શાહ એપ્રિલમાં યોજાયેલી પાંચ રાજ્યોની વિધાનસભાની ચૂંટણીમાં સતત સક્રિય હતા અને તેમણે પશ્ચિમ બંગાળમાં અનેક ચૂંટણી રેલીઓને સંબોધન કર્યું હતું.

તે જાણીતું છે કે આંતરરાષ્ટ્રીય અને રાષ્ટ્રીય સ્તરે ભારતના વડા પ્રધાન અને ગૃહ પ્રધાન વિશે ઘણા આલોચનાત્મક અહેવાલો પ્રકાશિત થયા છે, જેમાં તેઓ રોગચાળાની વચ્ચે ઓક્સિજન, બેડ, રસીઓ વગેરેની ઉપલબ્ધતાના અભાવ પર સવાલ ઉઠાવતા હોય છે.

જો કે, એવું લાગે છે કે આ અહેવાલો નેતાઓ પર અસર કરી રહ્યા નથી અને જનતા પહેલાની જેમ રોગચાળા સામે લડવાની લડત લડી રહી છે. હોસ્પિટલથી દરરોજ દુખદાયક તસવીરો આવી રહી છે, જ્યાં લોકો ઓક્સિજન અને દવાઓના અભાવને કારણે તેમના પ્રિયજનોને ગુમાવી રહ્યા છે.