આ વખતે સિનિયર સિટીઝન કરતાં યુવાનો પર વધુ ભારે પડી રહ્યો છે કોરોના

દેશમાં કોરોના વાયરસના કેસમાં વધારાની સાથે સાથે તેના લક્ષણોમાં પણ ફેરફારના સંકેત મળ્યા છે. આ વખતે કોરોના વૃદ્ધો કરતાં યુવાનો માટે વધુ ઘાતક બન્યો છે. આ વખતે આવા કેટલાક દર્દીઓ આવ્યા છે જેમને તાવ અને શરદી નથી, પરંતુ તેમને કોરોના ચેપ લાગ્યો છે.

ન્યુઝ એજન્સી સાથે વાત કરતા, જેનસ્ટ્રિંગ્સ ડાયગ્નોસ્ટિક સેન્ટરના સ્થાપક નિયામક ડો.ગૌરી અગ્રવાલે જણાવ્યું હતું કે વૃદ્ધો કરતાં યુવાનો વધુ ચેપગ્રસ્ત બની રહ્યા છે. તેમણે કહ્યું કે આ વખતે લક્ષણો જુદા છે. ઘણા લોકો શુષ્ક મોઢું, પેટ સંબંધિત ફરિયાદો, ઉબકા, ઉલટી, લાલ આંખો અને માથાના દુખાવાની ફરિયાદ કરે છે. ગૌરીએ કહ્યું કે, આ વખતે બધા દર્દીઓ તાવની ફરિયાદ નથી.

પરીક્ષણ માટે ઘરોથી આવી રહ્યા છે કોલ્સ

ગૌરીએ જણાવ્યું હતું કે આ ક્ષણે કોરોના વાયરસની તપાસમાં વધારો થયો છે, ત્યારે ઘરેથી નમૂનાઓ એકત્રિત કરવા માટે ઘણા બધા કોલ આવી રહ્યા છે, જેનું સંચાલન કરવું મુશ્કેલ બન્યું છે. તેને ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર અને મશીનોની કોઈ સમસ્યા નથી, સમસ્યા 24 કલાકમાં આઈસીએમઆર એન્ટ્રી કરવાની છે. જણાવી દઈએ કે તાજેતરમાં દિલ્હીના મુખ્યમંત્રી અરવિંદ કેજરીવાલે પણ કહ્યું હતું કે રાજ્યમાં નવા દર્દીઓમાં 65 ટકા લોકો 45 વર્ષથી ઓછી ઉંમરના છે.

2,61,500 નવા કેસ

ભારતમાં એક જ દિવસમાં કોરોના વાયરસના ચેપના 2,61,500 નવા કેસ નોંધાયા છે, કોવિડ -19 ની કુલ સંખ્યા વધીને 1,47,88,109 થઈ છે. કેન્દ્રીય આરોગ્ય મંત્રાલયે રવિવારે જારી કરેલા આંકડા મુજબ, સારવાર હેઠળના કેસો 18 લાખને પાર કરી ગયા છે.