કોરોનાનું બીજું મોજું: રાષ્ટ્રવ્યાપી લોકડાઉન અંગે નિર્મલા સીતારમણે કરી મોટી વાત, તમે પણ જાણો

નાણાં પ્રધાન નિર્મલા સીતારામણે રવિવારે ઉદ્યોગને ખાતરી આપી હતી કે દેશવ્યાપી લોકડાઉન લાદવામાં આવશે નહીં. કોરોનાની બીજા તરંગમાં સતત વધી રહેલા સંક્રમણને ધ્યાનમાં રાખીને, દેશભરમાં લોકડાઉન લાદવાની અટકળો શરૂ થઈ ગઈ છે. આવી સ્થિતિમાં, વધતી અનિશ્ચિતતા સાથે કામદારોના સ્થળાંતરનો ભય વધી રહ્યો છે.

ફેડરેશન ઓફ ઇન્ડિયન સ્મોલ મીડિયમ એંટરપ્રાઇઝિસ (FISME) ના પ્રમુખ અનિમેશ સક્સેનાએ જણાવ્યું હતું કે એક ફોન પર વાતચીતમાં નાણાં પ્રધાને કહ્યું હતું કે રાષ્ટ્રીય સ્તરે લોકડાઉન લાદવાની સરકારની કોઈ યોજના નથી. તેમણે કહ્યું હતું કે કોરોના ચેપના ફેલાવાને રોકવા માટે નાના કન્ટેન્ટમેન્ટ ઝોન બનાવવામાં આવશે.

નાણાં પ્રધાને તેમને એમ પણ કહ્યું હતું કે વડા પ્રધાન અને ગૃહ પ્રધાન સતત બધા રાજ્યોનો સંપર્ક કરીને પરિસ્થિતિ પર નજર રાખી રહ્યા છે. રાજ્યોમાં ઓક્સિજનની અન્ય દવાઓ વગેરેની ઉપલબ્ધતા સુનિશ્ચિત કરવામાં આવી રહી છે.

સીતારામને એમએસએમઇની અન્ય ચિંતાઓ વિશે સક્સેના પાસેથી માહિતી પણ માંગી હતી. એફઆઇએસએમઇને જાણ કરવામાં આવી હતી કે બુધવારે અન્ય એમએસએમઇ એસોસિએશનો સાથે બેઠક યોજાશે. તે પછી નાણાં પ્રધાનને એમએસએમઇના અન્ય પડકારોથી વાકેફ કરવામાં આવશે.

ગયા અઠવાડિયે ઔદ્યોગિક સંગઠન એફઆઈસીસીઆઈએ પણ સરકારને દેશવ્યાપી લોકડાઉન ન લાદવાની વિનંતી કરી હતી. ઔદ્યોગિક સંગઠનો કહે છે કે દેશની એક સાથે તાળાબંધીથી સપ્લાય ચેન ફરીથી વિક્ષેપિત થશે અને કામદારોને માસિક વેતન તરફ સ્થળાંતર કરશે. મહારાષ્ટ્રમાં પહેલાથી ફેલાયેલી કોરોનાને કારણે મિનિ લોકડાઉન ચાલી રહ્યું છે. દિલ્હી, ગુજરાત, રાજસ્થાન, ઉત્તર પ્રદેશ જેવા રાજ્યોમાં, આંશિક અથવા સપ્તાહમાં લોકડાઉન લગાવાઈ રહ્યું છે. દેશવ્યાપી લોકડાઉન લાગુ કરવાથી અર્થતંત્રની પુન .પ્રાપ્તિને વધુ આંચકો લાગશે.