જન્મદિન: હવે ક્યાં છે “જીન્સ” ફિલ્મનો આ અભિનેતા? આ એક્ટર સાથે ઐશ્વર્યા રાયે કરી હતી સુપરહિટ ફિલ્મ

દક્ષિણની ફિલ્મોમાં એવા ઘણા કલાકારો છે જેમણે હિન્દી સિનેમાની નાયિકાઓ સાથે રોમાંસ કર્યો છે, પરંતુ જ્યારે પ્રશાંત વિશ્વની સુંદરતા ઐશ્વર્યા રાય સાથે પડદા પર ઉતર્યો ત્યારે દરેક લોકો તેની પ્રશંસા કરતા રહ્યા. પ્રશાંતનો 6 એપ્રિલે જન્મદિવસ છે. તેનો જન્મ 1973 માં ચેન્નાઇમાં થયો હતો. તેના પિતા થિયાગરાજન તમિલ સિનેમાના જાણીતા નિર્માતા નિર્દેશક રહ્યા છે. ચાલો અમે તમને પ્રશાંતને લગતી કેટલીક વાતો જણાવીએ જે તમે કદાચ પહેલાં નહીં સાંભળી હશે.

પ્રશાંત બાળપણથી જ ફિલ્મના વાતાવરણમાં ઉછર્યો હતો અને તેથી જ તેણે અભિનેતા બનવાનું નક્કી કર્યું. તેના પિતા તમિલ ઉદ્યોગમાં મોટું નામ ધરાવતા હતા, તેથી તેને વધારે સ્ટ્રેગલિંગ કરવાની જરૂર નહોતી. પ્રશાંતે વર્ષ 1990 માં સિનેમામાં તમિલ રોમેન્ટિક ડ્રામા ફિલ્મ વૈગાસી પોરન્થાચુથી શરૂઆત કરી હતી. તે સમયે, તે માત્ર 17 વર્ષનો હતો. આ ફિલ્મમાં તેના અભિનયની ખૂબ પ્રશંસા થઈ હતી.

પ્રશાંતે 30 વર્ષથી વધુની ફિલ્મી કરિયરમાં તમિલ તેલુગુ અને મલયાલમ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે. જો કે, તેણે તિરુદા તિરુદા (1993) સાથે ઘણી પ્રસિદ્ધિ મેળવી. તેની નોંધપાત્ર ફિલ્મોમાં થોલી મુધુ (1993), રાસા મંગન (1994), અનાઝગન (1995), કૃષ્ણા (1996), જીન્સ (1998), ચોકલેટ (2001), વિજેતા (2003), શોક (2004), લંડન (2005) અને પોન્નાર શંકર (2011) જેવી ફિલ્મોનો સમાવેશ થાય છે. તમને જણાવી દઈએ કે, પ્રશાંત જ્વેલરી માર્ટનો માલિક છે. તે પ્રશિક્ષિત પિયાનોવાદક પણ છે.

1998 ની ફિલ્મ જીન્સમાં પ્રશાંત ઐશ્વર્યાની સાથે દેખાયો હતો. પ્રશાંતની લોકપ્રિયતા 90ના દાયકામાં શિખરે હતી. શંકર દ્વારા દિગ્દર્શિત આ ફિલ્મે પ્રશાંતના સ્ટારડમને વધુ વધાર્યો. મણિરત્નમ અને શંકર એમ બંને સાથે કામ કરનારો તે કમલ હાસન પછી તમિલના બીજો હીરો બન્યો. આ ફિલ્મમાં તેની ઐશ્વર્યા સાથેની જોડી ખૂબ સારી જામી હતી.

પ્રશાંત માત્ર તમિલનાડુમાં જ નહીં, પરંતુ સિંગાપોર, મલેશિયા અને શ્રીલંકા જેવા દેશોમાં પણ લોકપ્રિય હતો. જો કે, 2000 પછી, તેનું સ્ટારડમ ધીમે ધીમે ઘટવા લાગ્યું. આ પાછળનું કારણ ખોટી ફિલ્મોની પસંદગી હોવાનું કહેવાય છે. 2006 માં તેણે ફિલ્મોમાંથી વિરામ લીધો અને 2011 માં પુનરાગમન કર્યું. હાલમાં જ એક સમાચાર આવ્યા હતા કે તે હિન્દી ફિલ્મ અંધાધૂંધની રિમેક બનાવવા જઈ રહ્યો છે.