વ્હોટ્સઅપના આ ફિચરનો બધા કરી રહ્યા છે ઈન્તેજાર, ચેટ ટ્રાન્સફર કરવાનું થઈ જશે એકદમ આસાન

વ્હોટ્સઅપ યુઝર્સ માટે સારા સમાચાર છે. કંપની ચેટ ટ્રાન્સફરનું કામ સરળ બનાવશે. WABetaInfo ના અહેવાલ મુજબ, વ્હોટ્સઅપ ટીમ નવી સુવિધા પર કામ કરી રહી છે જે iOS અને Android ડિવાઈસીસ વચ્ચે ચેટ ટ્રાન્સફર કરવાની મંજૂરી આપશે. એટલે કે, જો તમે તમારા સ્માર્ટફોનને બદલવા જઇ રહ્યા છો, તો પછી આ સુવિધા તમારા માટે ખૂબ ઉપયોગી થશે. કારણ કે હમણાં વ્હોટ્સઅપમાં બંને પ્લેટફોર્મ (Android અને iOS) વચ્ચે ચેટ ટ્રાન્સફર માટે કોઈ સુવિધા નથી.

હાલ કેવી રીતે થાય છે ચેટ ટ્રાન્સફર?

જે લોકો નવો ફોન ખરીદે છે અને Android થી iOS અથવા iOS પર Android પ્લેટફોર્મ પર સ્વિચ કરે છે, સૌથી મુશ્કેલ કાર્ય એ છે કે વ્હોટ્સઅપ ચેટ ટ્રાન્સફર કરવી. ખરેખર આ બંને જુદા જુદા પ્લેટફોર્મ છે, જેના કારણે એન્ડ્રોઇડ ફોન પરથી લેવામાં આવેલું ચેટ બેકઅપ આઇઓએસ પર કામ કરતું નથી. અને તેથી iOS સાથે છે. જો કોઈને ચેટ ટ્રાન્સફર કરવાની હોય, તો પણ થર્ડ પાર્ટી એપ્લિકેશનનો આશરો લેવો પડે છે, જે સામાન્ય રીતે તેના પૈસા લે છે. ઉપરાંત, તેની પ્રક્રિયા પણ એકદમ જટિલ છે.

WABetaInfo એ નવી સુવિધા સાથે સંબંધિત કેટલાક સ્ક્રીનશોટ પણ શેર કર્યા છે. તેમાં બે કેરીકેચર્સ બતાવવામાં આવ્યા છે. તેમાંથી એક આઇફોન અને બીજો એન્ડ્રોઇડ ડિવાઇસ લાગે છે. સ્ક્રીનશોટમાં લખ્યું છે કે ચેટ હિસ્ટ્રીને ટ્રાન્સફર ઇતિહાસને કરવા માટે વ્હોટ્સઅપ ડિવાઈસીસને અપડેટ કરવાની જરૂર છે. જો કે, આ સુવિધા અત્યારે વ્હોટ્સઅપ બીટા ટેસ્ટફ્લાઇટ પ્રોગ્રામનો ભાગ હોવાનું જણાય છે.

અહેવાલમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે આ સુવિધા મેળવવા માટે હમણાં થોડો સમય લાગી શકે છે, કેમ કે ઘણા બધા ડિવાઈસીસને આના માટે લાયક બનાવવા માટે ઘણા બધા કોડ ફરીથી લખવા પડશે. તે વ્હોટ્સઅપના સાથે લીંક કરાશે, જેના દ્વારા ફોનમાં ઇન્ટરનેટ ન હોવા છતાં પણ ડેસ્કટોપ વર્ઝનનો ઉપયોગ કરી શકાય છે. નવી સુવિધા ક્યાં સુધી આવશે તે હાલ શકાય એમ નથી.