“બધા હિન્દુઓ એક થઈ જાઓ”, અમે એવું કહ્યું હોત તો હંગામો થઈ ગયો હોત: PM મોદી

પશ્ચિમ બંગાળમાં આજે ત્રીજા તબક્કા માટે મતદાન થઈ રહ્યું છે. વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી એક રેલીને સંબોધન કરવા કૂચ બિહાર પહોંચ્યા હતા. તેમણે ભારતીય જનતા પાર્ટીના સ્થાપના દિવસનો ઉલ્લેખ કરીને રેલીમાં પોતાના સંબોધનની શરૂઆત કરી હતી. આ સમય દરમિયાન વડા પ્રધાને મમતા બેનર્જીના નિવેદનને ઘેરી લીધું હતું, જેમાં તેમણે મુસ્લિમોને એક થઈને મતદાન કરવાની અપીલ કરી હતી.

વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ કહ્યું, આદરણીય બહેન, તાજેતરમાં તમે કહ્યું હતું કે બધા મુસ્લિમોએ એક થવું જોઈએ, મતોનું વિભાજન ન થવા દે. તમે કહી રહ્યા છો આનો અર્થ એ છે કે તમને ખાતરી છે કે મુસ્લિમ વોટબેંક પણ તમારા હાથમાંથી નીકળી ગઈ છે, મુસ્લિમો પણ તમારાથી દૂર થઈ ગયા છે. તમારે આમ જાહેરમાં કહેવાનું છે, આ બતાવે છે કે તમે ચૂંટણી હારી ગયા છો. “તેમણે વધુમાં કહ્યું,” દીદી, તમે ચૂંટણી પંચને અપશબ્દો કહો છો, પણ અમે કહ્યું હોત કે બધા હિન્દુઓએ એક થઈ જાઓ, ભાજપને મત આપો, અમને ચૂંટણી પંચની 8-10 નોટિસ મળી હોત. આખા દેશના એડિટોરિયલ અમારી સામે આવી ગયા હોત. ”

વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ કહ્યું કે, “પાછલા બે તબક્કામાં મોટી સંખ્યામાં લોકો ઘરની બહાર લાંબી લાઇનો લગાવી ભાજપના પક્ષમાં મત આપ્યા છે.” આજે પણ ખૂબ સરસ મતદાન છે. બંગાળમાં ભાજપની આવી લહેર છે જેણે દીદીના ગુંડાઓ, દીદીનો ડર કાઢી નાખ્યો છે. “પીએમએ કહ્યું,” મેં આજકાલ દીદીને એવા સવાલો પૂછતા સાંભળ્યા કે શું ભાજપ ભગવાન છે કે તેને ખબર પડી ગઈ કે બે ચૂંટણીમાં ભાજપ જીતી રહ્યું છે. આદરણીય બહેન, અમે સામાન્ય લોકો છીએ અને ભગવાનની આજ્ઞાથી અને તેમના આશીર્વાદથી દેશની સેવામાં વ્યસ્ત છીએ. ”

તેમણે વધુમાં કહ્યું કે, દરરોજ તમારે એમ કહેવું પડશે કે તમે નંદીગ્રામ જીતી રહ્યા છો. પરંતુ જે દિવસે તમે નંદીગ્રામના મતદાન મથક પર રમ્યા હતા, તે જ દિવસે જે બન્યું તે આખા દેશને સ્વીકાર્યું હતું કે તમે હારી ગયા હતા. આ માટે ભગવાનને પૂછવાની જરૂર નથી. દીદી, તમારો ગુસ્સો, તમારી નારાજગી, તમારું વર્તન, આ બધું જોઈને એક બાળક પણ કહી શકે કે તમે ચૂંટણી હારી ગયા છો, તમે મેદાન છોડી દીધું છે. ” વડા પ્રધાન મોદીએ કહ્યું, ” દીદી, લોકો કહે છે કે તમે ફૂટબોલ રમો છો, ફૂટબોલમાં એક હો. છે Own Goal અને તમે ચૂંટણીના મેદાનમાં સેલ્ફ ગોલ કરી ચૂક્યા છો. તમે પોતે જ તમારું સત્ય સ્વીકાર્યું છે. ”