દેશમાં પુખ્તવયના દરેકને કોરોના વેક્સીન મૂકવાના પ્રસ્તાવને ફગાવતી કેન્દ્ર સરકાર

કેન્દ્ર સરકારે દેશના 18 વર્ષથી વધુ ઉંમરના તમામ લોકોને કોરોના રસીના સૂચનને નકારી દીધું છે. આ અગાઉ પણ સરકારે સ્પષ્ટતા કરી હતી કે હાલમાં દેશના તમામ લોકોને કોરોના રસી આપવાની કોઈ યોજના નથી. આરોગ્ય સચિવ રાજેશ ભૂષણે કહ્યું કે ઘણા લોકો કહી રહ્યા છે કે દેશમાં દરેકને રસી કેમ આપવામાં આવી નથી. રસીકરણની ઝુંબેશનાં બે લક્ષ્યો છે – મૃત્યુ અટકાવવા અને આરોગ્યસંભાળની સુરક્ષા. રસી આપવાનો ઉદ્દેશ જેઓ ઈચ્છે છે તેમને રસી અપાવવાનો નથી, બલ્કે આપણે જેને જરૂર હોય તેને રસી આપવાનો વિચાર કરી રહ્યા છીએ.

મીડિયા સાથે વાત કરતા આરોગ્ય સચિવે કહ્યું કે દેશમાં 50 જિલ્લા ચિંતાનું કારણ છે. આ 30 જિલ્લાઓમાંથી મહારાષ્ટ્રના છે, છત્તીસગમાં આવા 11 જિલ્લાઓ છે અને 9 જિલ્લા પંજાબના છે. કેન્દ્ર સરકારે કોરોના સાથેના વ્યવહારની તૈયારી પર નજર રાખવા માટે આ તમામ જિલ્લાઓમાં ટીમો મોકલવાનો નિર્ણય કર્યો છે. દરમિયાન, નીતી આયોગના સભ્ય વી.કે.પૌલે જણાવ્યું હતું કે દેશમાં રોગચાળાની અસરમાં વધારો થયો છે. પહેલેથી જ, સરકારે ચેતવણી આપી હતી કે પરિસ્થિતિમાં સુધારો થઈ શકે છે, પરંતુ કોરોનાને થોડું ન લેવું જોઈએ. પરંતુ હવે સ્થિતિ કોરોનાને કારણે કથળી ગઈ છે અને પાછલા વર્ષોમાં કેસની ગતિ ઝડપી વધી રહી છે.

આરોગ્ય સચિવે જણાવ્યું હતું કે મહારાષ્ટ્ર, પંજાબ સહિત ઘણા રાજ્યોમાં કટોકટી વધી છે, પરંતુ છત્તીસગ a નાનું રાજ્ય હોવા છતાં પણ ચિંતાનું કારણ બની રહ્યું છે. તેમણે કહ્યું, ‘છત્તીસગઢ અમારા માટે ચિંતાનો વિષય છે. એક નાનું રાજ્ય હોવા છતાં, દેશભરના કુલ કેસોમાંથી 6 ટકા છત્તીસગઢમાં છે અને 3 ટકા મોત આ રાજ્યમાં થયા છે. બીજી તરંગમાં છત્તીસગઢમાં કોરોનાનો કહેર વધ્યો છે. ‘