15 એપ્રિલ બાદ ભારતમાં કોરોનાથી રોજ મરશે 50 હજાર લોકો? WHOએ આ મામલે આપ્યું મોટું નિવેદન

ભારત કોરોનાના બીજા મોજાથી ખૂબ પ્રભાવિત છે. કોરોના કેસો અને મૃત્યુનાં દૈનિક સંખ્યા પરિસ્થિતિને પાછલા વર્ષની જેમ બનાવી રહ્યા છે. દરમિયાન, તાજેતરમાં એક વીડિયો સામે આવ્યો હતો જેમાં દાવો કરવામાં આવ્યો છે કે વર્લ્ડ હેલ્થ ઓર્ગેનાઇઝેશન (WHO) એ કહ્યું છે કે 15 એપ્રિલ સુધીમાં ભારતમાં કોરોનાથી દરરોજ 50,000 લોકો મૃત્યુ પામશે. આ વીડિયોથી લોકો ડરી ગયા. આવી સ્થિતિમાં WHOએ હવે સ્પષ્ટ કર્યું છે કે તેણે આવો કોઈ દાવો કર્યો નથી અને આ સમાચાર નકલી છે.

હકીકતમાં, દેશમાં કોરોનાના મૃત્યુ અંગેનો એક સમાન વિડીયો મોટા પ્રમાણમાં જાહેર કરવામાં આવી રહ્યો છે. આ વીડિયોમાં કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે 15 એપ્રિલ પછી ભારતમાં કોરોનાથી દરરોજ મોતની સંખ્યા 50 હજાર સુધી પહોંચી જશે. તમને જણાવી દઈએ કે મંગળવારે ભારતમાં કોરોના વાયરસના નવા કેસોમાં થોડો ઘટાડો થયો છે. છેલ્લા 24 કલાકમાં દેશભરમાં કોરોના વાયરસના કુલ 96 હજાર 982 નવા કેસ નોંધાયા છે. આ પછી દેશમાં પોઝિટિવ કેસની કુલ સંખ્યા વધીને 1 કરોડ 26 લાખ 86 હજાર 49 થઈ ગઈ છે. તે જ સમયે, છેલ્લા એક દિવસમાં 446 દર્દીઓના મૃત્યુ કોરોનાને કારણે થયા હતા.

અહીં, સોમવારે અગાઉ, દેશભરમાં કોરોના વાયરસના એક લાખથી વધુ નવા કેસ નોંધાયા હતા, જે આ રોગચાળો શરૂ થયા પછીનો સૌથી વધુ હતો. અમેરિકા પછી, ભારત એકમાત્ર એવો દેશ છે જ્યાં એક દિવસમાં કોરોના વાયરસના એક લાખથી વધુ નવા કેસ નોંધાયા છે. આરોગ્ય મંત્રાલયના આંકડા અનુસાર, હવે કોરોનાથી દેશમાં જીવ ગુમાવનારા કુલ લોકોની સંખ્યા વધીને 1 લાખ 65 હજાર 547 થઈ ગઈ છે. તે જ સમયે, દેશમાં કોરોના વાયરસના 7 લાખ 88 હજાર 223 સક્રિય કેસ છે. અત્યાર સુધીમાં કુલ 1 કરોડ 17 લાખ 32 હજાર 279 લોકો કોરોના વાયરસથી મટાડવામાં આવ્યા છે. હાલમાં, કુલ 8 કરોડ 31 લાખ 10 હજાર 926 લોકોને કોરોના વાયરસની રસી આપવામાં આવી છે.