પશ્ચિમ બંગાળની ચૂંટણી: મમતા બેનર્જી નંદીગ્રામથી ચૂંટણી લડશે,  291 બેઠકો પર ઉમેદવારોની જાહેરાત

પશ્ચિમ બંગાળના સીએમ મમતા બેનર્જીએ પશ્ચિમ બંગાળમાં 291 ટીએમસી ઉમેદવારોની યાદી જાહેર કરી છે. સીએમ મમતા બેનર્જીએ પોતે નંદીગ્રામથી ચૂંટણી લડવાનો નિર્ણય લીધો છે. મમતા બેનર્જીએ કહ્યું કે ટીએમસી ઉત્તર બંગાળની ત્રણ બેઠકો પર પોતાના ઉમેદવારો ઉભા કરશે નહીં. આ ઉમેદવારોમાં 50 મહિલાઓ અને 42 મુસ્લિમ ઉમેદવારો છે. આ સિવાય દલિત સમાજના 79 ઉમેદવારોને તક આપવામાં આવી છે.

આ સાથે મમતા બેનર્જીએ જાહેરાત કરી છે કે તે ભવાનીપુરથી ચૂંટણી લડશે નહીં. તે ચૂંટણીની સિઝનમાં ફક્ત નંદિગ્રામથી જ રહેશે. ભાજપ વતી બે બેઠકો પરથી ચૂંટણી લડવાનું લક્ષ્યાંક આપતા કહ્યું હતું કે ડરના કારણે તે બે બેઠકો પરથી ચૂંટણી લડશે. તેમની પરંપરાગત બેઠક ભવાનીપુરથી, તેમણે શોભન દેવ ચેટરજીની ચૂંટણીની જાહેરાત કરી. બેઠકો પર ઉમેદવારોની જાહેરાતની સાથે જ મમતા બેનર્જીએ ‘ઘેલા હોબે’ ની પણ જાહેરાત કરી હતી.

મમતા બેનર્જીએ કહ્યું કે અમે દાર્જિલિંગમાં સાથીઓને ત્રણ બેઠકો આપવાનું નક્કી કર્યું છે. પશ્ચિમ બંગાળના સીએમએ કહ્યું કે અમે ચૂંટણીમાં 80 વર્ષથી વધુ ઉંમરના લોકોને ઉભા નહીં કરવાનો નિર્ણય કર્યો છે. તેમણે માહિતી આપી કે ટીએમસીએ આ વખતે 28 બેઠેલા ધારાસભ્યોને ટિકિટ આપી નથી. ઉમેદવારોની ઘોષણા કરતા મમતા બેનર્જીએ ભાજપ પર જોરદાર નિશાન સાધ્યું હતું. આ ઉપરાંત કોંગ્રેસ અને ડાબેરી પક્ષો પર પ્રહાર કરતા મમતાએ કહ્યું હતું કે તેઓ ભાજપ સાથે મળીને ખભાથી ચૂંટણી લડી રહ્યા છે.

કોણ ક્યાંથી લડશે?

ટીએમસીએ ચૂંટણી ઉનાળામાં મુર્શિદાબાદ વિધાનસભા બેઠક પરથી ઇદ્રીસ અલીને મેદાનમાં ઉતાર્યા છે. આ સિવાય આસનસોલ દક્ષિણના સ્યોની ઘોષ, બેહલા પુરાબથી રત્ના ચેટર્જી, સિંગુરથી બેચારામ ચન્ના, સિલિગુરીના ઓમપ્રકાશ મિશ્રાને તક આપવામાં આવી છે. ક્રિકેટર મનોજ તિવારીને હાવડાની શિબપુર બેઠક પરથી મેદાનમાં ઉતારવામાં આવ્યા છે. બેરકપોરના રાજ ચક્રવર્તી, મંતેશ્વરના સિદ્દિકુલ્લા ચૌધરી, મેદનીપુરના જુન મલ્લૈયા, રાજારહટથી અદિતિ મુનશીને તક આપવામાં આવી છે. આ ઉપરાંત ચાંદીપુરથી સોહમ, ઉત્તર દમથી ચંદ્રિમા ભટ્ટાચાર્ય, કામરહટ્ટીથી મદન મિત્રા, શ્યામપુકુરથી મંત્રી શશી પાંજા અને વિધાન નગરથી સુજિત બોઝને ટિકિટ આપવામાં આવી છે.

દીદી 10 મીએ નંદિગ્રામથી નામાંકન ભરશે

મમતા બેનર્જીએ એમ પણ કહ્યું હતું કે તેઓ 10 મીએ નંદિગ્રામમાં ઉમેદવારી નોંધાવશે અને 11 મીએ ત્યાંના ચૂંટણી કાર્યક્રમોમાં ભાગ લેશે. ટીએમસી વડાએ કહ્યું કે તેઓ પશ્ચિમ બંગાળની ઓળખ જાળવવા માટે સંઘર્ષ કરી રહ્યા છે.

મમતા બેનર્જી શુક્રવારે ભાગ્યશાળી માને છે

શુક્રવારે મમતા બેનર્જી પોતાને ખૂબ ભાગ્યશાળી માને છે. તેણે 2011 અને 2016 માં તે જ દિવસે ટીએમસી ઉમેદવારોની પણ જાહેરાત કરી હતી. ઉમેદવારોની ઘોષણા કરતા મમતા બેનર્જીએ કહ્યું કે તેમના પર ખોટો આરોપ મૂકાયો છે અને તેમની સરકારે તેના યુગમાં તમામ ધર્મોના સ્થળોનો વિકાસ કર્યો છે.