અનુરાગ-તાપ્સીના ઘરે દરોડામાં કરચોરીના મોટા પુરાવા મળ્યા, જાણો આવકવેરા વિભાગે શું કહ્યું

ફિલ્મ નિર્દેશક અનુરાગ કશ્યપ અને અભિનેત્રી તાપ્સી પન્નુના ઘરે દરોડા અંગે આવકવેરા વિભાગે કહ્યું છે કે મોટા પાયે આવકવેરાની ચોરીના પુરાવા મળ્યા છે. એટલું જ નહીં, આવકવેરા વિભાગનું કહેવું છે કે તાપસી પન્નુના ઘરેથી પાંચ કરોડની કેશ પેમેન્ટની રસીદો મળી છે. એજન્સીનું કહેવું છે કે આ ચુકવણી રોકડમાં લેવામાં આવી હતી જેથી ટેક્સ ચૂકવવામાં આવે નહીં.

ગુરુવારે, વિભાગે રેડ વિશે જણાવ્યું હતું કે અનુરાગ કશ્યપ, તાપસી પન્નુ અને અન્યના પાયા પર દરોડા દરમિયાન મોટા પાયે વેરા ચોરીના પુરાવા મળ્યા છે. ખરેખર, ફિલ્મ પ્રોડક્શન ફોસ ફેન્ટમ ફિલ્મ્સને બોક્સ ઓફિસ કલેક્શનની વાત કરતાં વધારે માહિતી મળી છે.

કંપનીના અધિકારીઓ 300 કરોડની રકમ અંગે માહિતી આપી શક્યા નથી. હકીકતમાં, આવકવેરા વિભાગના આધારે, ફેન્ટમ ફિલ્મ્સના સ્થાપક અનુરાગ કશ્યપ, વિકાસ બહલ, મધુ મન્ટેના અને અભિનેત્રી તાપસી પન્નુના સ્થળો પર બુધવારે દરોડા પાડવામાં આવ્યા હતા.

એજન્સીએ કહ્યું હતું કે ફેન્ટમ ફિલ્મ્સને તેનો હિસ્સો વેચવામાં ઓછો મૂલ્યાંકન કરવામાં આવ્યું હતું. ફિલ્મના નિર્દેશકો અને શેરહોલ્ડરોના શેરના વ્યવહારોને મૂલ્યાંકન તરીકે વર્ણવવામાં આવ્યા હતા. આવકવેરા વિભાગનું કહેવું છે કે કુલ રૂ. 350 કરોડના વેરાની ગેરરીતિનો મામલો છે. આ ઉપરાંત તાપસી પન્નુ પાસેથી રૂ .5 કરોડની રોકડ વ્યવહાર રસીદના પુરાવા મળી આવ્યા છે.

સીબીડીટીએ જણાવ્યું હતું કે આવકવેરા વિભાગ શોધ અને સર્વેક્ષણ કામગીરી ચલાવે છે, જે મુંબઈમાં 3 માર્ચથી 2 મોટી ફિલ્મ નિર્માણ કંપનીઓ, એક અભિનેત્રી અને બે ટેલેન્ટ મેનેજમેન્ટ કંપનીઓથી શરૂ થઈ હતી. મુંબઈ, પુણે, દિલ્હી અને હૈદરાબાદમાં સર્ચ ઓપરેશન ચલાવવામાં આવી રહ્યા છે.

આવકવેરા વિભાગે બુધવારે અભિનેત્રી તાપ્સી પન્નુ અને ફિલ્મ નિર્માતા અનુરાગ કશ્યપ અને તેમના સાથીઓના ઘરો અને ઓફિસ પર દરોડા પાડ્યા હતા. અધિકારીઓએ જણાવ્યું કે દરોડાઓ ફેન્ટમ ફિલ્મ્સ સામે કરચોરીની તપાસનો એક ભાગ છે. તેમણે કહ્યું કે મુંબઈ અને પુણેમાં 30 સ્થળોએ દરોડા પાડવામાં આવ્યા હતા જેમાં રિલાયન્સ એન્ટરટેનમેન્ટ ગ્રુપના સીઈઓ સુભાષિશ સરકાર અને સેલિબ્રિટી અને કેડબ્લ્યુએનના કેટલાક અધિકારીઓનો સમાવેશ થાય છે.

પન્નુ અને કશ્યપ બંને ઘણા મુદ્દાઓ પર ખુલ્લેઆમ તેમના મંતવ્યો રાખવા માટે જાણીતા છે. બંને પુણેમાં શૂટિંગ કરી રહ્યા છે અને દરોડા દરમિયાન પૂછપરછના ભાગ રૂપે તેમની આવકવેરા અધિકારીઓ દ્વારા પૂછપરછ કરવામાં આવી હતી. અન્ય લોકો વિરુદ્ધ દરોડા પાડવામાં આવ્યા હતા તેમાં ફેન્ટમ ફિલ્મ્સ પ્રોડક્શન હાઉસના કેટલાક કર્મચારીઓ શામેલ છે, જે 2018 માં ઓગળી ગયા હતા. આવકવેરા વિભાગના સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું કે આ સંસ્થાઓ વચ્ચેના કેટલાક વ્યવહાર વિભાગની નજરમાં હતા અને કરચોરીના આરોપોની તપાસ આગળ વધારવા પુરાવા એકત્રિત કરવા કાર્યવાહી કરવામાં આવી હતી.