મહારાષ્ટ્રમાં કોરોનાની ત્રીજી લહેર? સતત બીજા દિવસે 6000 થી વધુ નવા કેસ સામે આવ્યા

મહારાષ્ટ્રમાં કોરોના વાયરસના નવા કેસોમાં દિવસેને દિવસે વધારો જોવા મળી રહ્યો છે. શનિવારે રાજ્યમાં સતત 6૦૦૦ થી વધુ નવા કેસ નોંધાયા છે. શનિવારે રાજ્યમાં કોરોના વાયરસના 6281 નવા કેસ નોંધાયા છે. તે જ સમયે, કોરોના પણ ફરીથી મુંબઈમાં પોતાની પાંખો ફેલાવી રહી છે.

શનિવારે મુંબઈમાં કોરોનાના 897 નવા કેસ નોંધાયા છે. મુંબઈમાં ડિસેમ્બર પછી આ પહેલીવાર છે જ્યારે એક જ દિવસમાં કોરોનાના ઘણા બધા કેસ નોંધાયા છે. શુક્રવારે મહારાષ્ટ્રમાં કોરોના વાયરસના 6112 નવા કેસ નોંધાયા છે. જ્યારે તેના એક દિવસ પહેલા ગુરુવારે 5427 કેસ નોંધાયા હતા. બુધવારે 4787 નવા કેસ આવ્યા હતા.

તે જ સમયે, મહારાષ્ટ્રના ઔરંગાબાદ જિલ્લામાં કોરોના વાયરસના 156 નવા કેસ નોંધાયા છે, જેમાં જિલ્લામાં ચેપનો કુલ સંખ્યા 48,293 પર પહોંચી ગયો છે. એક અધિકારીએ શનિવારે આ માહિતી આપી. શુક્રવારે આ નવા કેસો મળી આવ્યા હતા. અધિકારીએ જણાવ્યું કે આ મામલામાંથી 143 કેસ ઔરંગાબાદ શહેરના છે.

તેમણે જણાવ્યું હતું કે જિલ્લામાં ચાર મૃત્યુ થયા છે, જેમાંથી ત્રણ જિલ્લાના ગ્રામીણ ભાગોમાં થયા છે, જેમાં જિલ્લામાં મૃત્યુની સંખ્યા ૧,૨50૦ થઈ છે. અધિકારીના જણાવ્યા અનુસાર, દિવસ દરમિયાન 55 દર્દીઓને હોસ્પિટલોમાંથી રજા આપવામાં આવી હતી, જેનાથી જિલ્લામાં ઉપચાર કરનારા લોકોની સંખ્યા, 46,3434૨ થઈ ગઈ છે. હાલમાં શહેરમાં 701 દર્દીઓની સારવાર કરવામાં આવી રહી છે.

મહારાષ્ટ્રમાં કોરોના વાયરસના ચેપના કેસમાં વધારો થતાં શિવસેનાના સાંસદ સંજય રાઉતે શનિવારે દાવો કર્યો હતો કે મુખ્યમંત્રી ઉદ્ધવ ઠાકરે તમામ જાહેર જગ્યાઓ ખોલવાના પક્ષમાં નથી. અહીં પત્રકારો સાથે વાત કરતાં તેમણે કહ્યું કે તે વિરોધ પક્ષ હતો, જે પ્રતિબંધો હટાવવાની માંગ કરી રહ્યો હતો.

રાઉતે કહ્યું કે મુખ્યમંત્રીએ પરિસ્થિતિની સમીક્ષા કરી છે અને રોગચાળાને ધ્યાનમાં રાખીને અમુક સ્થળોએ પ્રતિબંધો હટાવવા તૈયાર નથી. તેમણે કહ્યું, પરંતુ સરકારે વિરોધી પક્ષોની માંગને કારણે કેટલાક સ્થળો ખોલ્યા. તેઓ ગયા વર્ષે ભાજપ દ્વારા રાજ્યમાં ધાર્મિક સ્થળો ખોલવાના વિરોધનો સીધો ઉલ્લેખ કરી રહ્યા હતા.