રાષ્ટ્રપતિ રામનાથ કોવિંદ મેચ જોવા માટે આવી શકે છે અમદાવાદ, જાણો મેચ ક્યારે શરૂ થશે

ભારત અને ઇંગ્લેન્ડ વચ્ચેની ટેસ્ટ શ્રેણીની ત્રીજી મેચ 24 ફેબ્રુઆરીથી શરૂ થશે. આ મેચ અમદાવાદના મોટેરા સ્ટેડિયમ તરીકે ઓળખાતા સરદાર વલ્લભભાઇ પટેલ સ્ટેડિયમ ખાતે રમાશે. તે વિશ્વનું સૌથી મોટું સ્ટેડિયમ છે અને તેનું ઉદઘાટન 24 ફેબ્રુઆરીએ થશે. મેચના પહેલા દિવસે ભારતના રાષ્ટ્રપતિ રામનાથ કોવિંદ ઉપસ્થિત રહેવાની સંભાવના છે. મેચ પહેલા તેઓ સ્ટેડિયમનું ઉદઘાટન પણ કરશે. ઉદ્ઘાટન સમારોહ માટે ગુજરાત ક્રિકેટ એસોસિએશનના પ્રમુખ અને કેન્દ્રીય ગૃહમંત્રી અમિત શાહ પણ હાજર રહેશે.

રૂબિકન પ્રોજેક્ટ દ્વારા સંચાલિત મોટેરા સ્ટેડિયમ એક નવીનીકરણ કરાયેલ સ્ટેડિયમ છે અને હવે તે વિશ્વના સૌથી મોટા સ્ટેડિયમ તરીકે જાણીતું છે. તેથી, ભારત અને ઇંગ્લેન્ડ વચ્ચે ત્રીજી ટેસ્ટ મોટેરા સ્ટેડિયમ પર ફરી એકવાર બનાવવામાં આવનાર પ્રથમ આંતરરાષ્ટ્રીય મેચ હશે. મેચ ડે-નાઇટ ટેસ્ટ મેચ હોવાથી બપોરે 2.30 વાગ્યે મેચ શરૂ થશે. તેથી, સવારે આ સ્ટેડિયમનું ઉદઘાટન કરવામાં આવશે.

ભારતમાં સેકન્ડ ડે-નાઈટ ટેસ્ટ મેચ – ભારતની આ બીજી ડે-નાઈટ ટેસ્ટ મેચ હશે. આ પહેલા ભારત-બાંગ્લાદેશ વચ્ચે કોલકાતાના ઈડન ગાર્ડન્સ ખાતે પ્રથમ ડે-નાઇટ ટેસ્ટ રમાયો હતો, જ્યારે તે ભારતીય ટીમ માટે ત્રીજી ડે-નાઈટ ટેસ્ટ મેચ હશે. આ પહેલા ભારતે ઓસ્ટ્રેલિયાના એડિલેડમાં ડે-નાઇટ ટેસ્ટ રમ્યો હતો. આ ઇંગ્લેંડની ચોથી ડે-નાઇટ ટેસ્ટ મેચ હશે. સ્ટેડિયમને 50 ટકા બેઠક ક્ષમતાની મંજૂરી છે. તેથી, આ મેચ માટે 55,000 દર્શકો હાજર રહેવાની અપેક્ષા છે. કારણ કે આ સ્ટેડિયમની બેસવાની ક્ષમતા 1 લાખ 10 હજાર છે.

ભારત અને ઇંગ્લેન્ડ વચ્ચે ચોથી અને અંતિમ ટેસ્ટ પણ મોટેરા સ્ટેડિયમ ખાતે રમાશે. મેચ સામાન્ય ટેસ્ટ મેચ હોવાથી સવારે 9.30 વાગ્યે શરૂ થશે. મોટેરા સ્ટેડિયમ આશરે 63 એકર જમીનમાં બનાવવામાં આવ્યું છે. સ્ટેડિયમમાં 3 પ્રેક્ટિસ મેદાન, 1 ઇન્ડોર ક્રિકેટ એકેડેમી, ક્લબ હાઉસ અને સ્વિમિંગ પૂલ અને 73 કોર્પોરેટ બોક્સ છે. આ સ્ટેડિયમ બનાવવા માટે અંદાજે 700 કરોડ રૂપિયા ખર્ચ કરવામાં આવ્યા છે.