તાંડવના નિર્માતાઓને સુપ્રીમ કોર્ટે આપ્યો મોટો ઝટકો,આગોતરા જામીન આપવા અને FIR રદ્દ કરવાનો કર્યો ઈન્કાર

અભિનેતાઓ, નિર્માતાઓ અને એમેઝોન પ્રાઇમ ઇન્ડિયા વેબસીરીઝ તાંડવમાં હિન્દુ દેવ-દેવીઓ સામે વાંધાજનક દ્રશ્યો બતાવવા બદલ સુપ્રીમ કોર્ટથી રાહત મેળવવા માટે અસમર્થ રહ્યા છે. સુપ્રીમ કોર્ટે એક્ટર મોહમ્મદ ઝીશાન અયુબ, એમેઝોન પ્રાઈમ વીડિયો (ભારત) અને તાંડવના નિર્માતાઓને તેમની સામે દાખલ કરવામાં આવેલી અનેક એફઆઈઆરમાં ધરપકડથી બચાવવાનો ઇનકાર કર્યો છે. સુપ્રીમ કોર્ટે કહ્યું છે કે આગોતરા જામીન કે એફઆઇઆર રદ કરવા માટે તેઓએ હાઇકોર્ટનો સંપર્ક કરવો જોઇએ. કોર્ટે એમ પણ કહ્યું હતું કે અભિવ્યક્તિની સ્વતંત્રતા અનંત નથી.

ન્યાયાધીશ અશોક ભૂષણની અધ્યક્ષતાવાળી-ન્યાયાધીશની ખંડપીઠે તાંડવ વેબ સિરીઝના કલાકારો અને નિર્માતાઓ વતી છ રાજ્યોમાં નોંધાયેલા એફઆઈઆરને ક્લબ કરવા માંગ કરી નોટિસ પાઠવી છે. જો કે, ન્યાયાધીશ આર.એસ. રેડ્ડી અને ન્યાયાધીશ એમ.આર. શાહે વચગાળાના જામીન આપવાની અરજી નામંજૂર કરી હતી.

અભિનેતાઓ અને વેબસીરીઝના નિર્માતાઓ ધાર્મિક ભાવનાઓને ઠેસ પહોંચાડવા અને ધર્મનું અપમાન કરવાના ગુનાહિત કેસથી ઘેરાયેલા છે, જેનો ગુનો ભારતીય દંડ સંહિતાની કલમ 153 એ અને 295 હેઠળ સજાપાત્ર છે.

ખંડપીઠે કહ્યું કે, તમારી અભિવ્યક્તિની સ્વતંત્રતા અમર્યાદિત નથી. તમે એવા પાત્રની ભૂમિકા નિભાવી શકતા નથી કે જે સમુદાયની ભાવનાઓને ઠેસ પહોંચાડે. ”બોમ્બે હાઈકોર્ટે 20 જાન્યુઆરીએ ત્રણ સપ્તાહની મુદત માટે આરોપીને ધરપકડથી રક્ષણ આપ્યું હતું. જેની સાથે તેઓ અલાહાબાદ હાઇકોર્ટમાં જામીન માટે અરજી કરી શકે છે. આરોપી તમામ કેસોમાં સુરક્ષાની માંગ માટે સુપ્રીમ કોર્ટ પહોંચ્યા હતા.